ช่วยด้วยจ้า.........URVAN-E24 รัศมีวงเลี้ยวกว้างมาก

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย ผู้ใช้ URVAN-E24, 30 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ด้วยว่า NISSAN URVAN-E24 ปี 92 ซ่อมช่วงล่างมาใหม่เปลี่ยนลูกหมากยกชุดทั้งหมด,เปลี่ยนบูชสลักปีกนกบน+ล่าง ,ติดตั้งพวงมาลัยเพาเวอร์(กระปุก) ตั้งศุนย์เรียบร้อยแล้ว เวลาหักพวงมาลัยจนสุดตัวตั้งน๊อตยังไม่ยันห่างอีกกว่า 2 ซม.ทำให้ประสบปัญหารัศมีวงเลี้ยวกว้างมากเลี้ยวยูเทอร์นถนนที่มี 2 เลนไม่พ้น ต้องโยกถอยหลัง 2 ครั้ง ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย................ขอบคุญมากๆ ครับ

1. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ลองตั้งน็อตตัวตั้งให้สุดก่อน ถ้าไม่พอ
    น่าจะเป็นที่ชุดลูกหมากชุดใหม่ มันไม่เท่า
    กับของเดิมแล้วล่ะครับ ยังไงรอคนขับURVAN
    มาตอบอีกทีล่ะกันครับ

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เหมือนข้างบนนั่นแหละครับ ลองตั้งน๊อตดูก่อนครับ ไม่งั้นก็ลองเช็คลูกหมากดูคับหรือไม่ก้อาจจะเป็นที่ตัวกระปุกเพาเวอร์ก็ได้น่ะคับอาจจะได้มาไม่ตรงรุ่นผมไม่แน่ใจว่าในกระปุกเพาเวอร์นั้นตัวทดรอบมันไม่เท่ากับของเดิมหรือเปล่าน่ะครับ ต้องลองเช็คดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้