แจซไอดี ถังนึงวิ่งได้300โล ผิดปกติไหมครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย jazz_Za, 22 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jazz_Za

jazz_Za Guest

0
    0
    0
    รถมแจซไอดีเดิมๆ แค่มีกรองเปลือยกับเฮดแล้วก็เดินท่อใหม่ ปลายสปูน แต่กล่องเดิมๆเลยย้ำว่ากล่องเดิม ล้อ17 แต่ทำไมมันกินมหาศาลขนาดนี้อะคับถังก่อนหน้านี้ไม่เป็นแบบนี้ปกติจะได้400+ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

2. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ไอดี ปี05 ของผมเมื่อก่อนก้อได้ 400 กว่าโลอะครับ แต่เด๋วนี้ได้ สามร้อยกว่าๆโล แต่ผมขับ150-160ตลอดเลยเมื่อก่อนด้วยนะ ของผมล้อเดิมท่อhks กรองk&n แต่ผมยังไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอะครับ ของคุน น้ำมันเครื่องเก่าอะป่าวครับผม ลองเช็คดูอะ แต่ถ้า สามร้อยโล นี้กินมากๆเลยอ่า

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดูก่อนคับ

น่าจะช่วยได้ไม่มากก้อน้อย

4. Jazz_Za

Jazz_Za Guest

0
    0
    0
    อาการนี้เป็นหลังจากที่ไปเข้า 0 เชค4หมื่นโลมาครับ เข้ารอบนี้ผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแบบสังเคราะห์จาก0เลย เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ด้วยแต่ไหงกลับกินกว่าเดิมไม่รู้ครับกลุ้มมากๆ ทั้งๆที่ผมก็ขับไม่เร็วนะแต่ว่าเจอรถติดบ่อย ใช้รถวันนึงประมาน40กิโลครับ ผมขับจะไม่พยยามให้รอบเกิน3พันเลย แต่เมื่อคืนได้โทรไปสอบถามที่0มา 0 บอกว่าเนื่องจากผมไปทำเฮดเดอร์ทำให้เปลืองน้ำมันมากขนาดนี้ไม่รู้ว่า0 มันตอบมาแบบชุ่ยๆหรือเปล่าทั้งๆที่ก่อนไปเข้า0เชค4หมื่นรถผมถังนึง400+ตลอด

5. ๋Jazz_Za

๋Jazz_Za Guest

0
    0
    0
    รถเต๋อเองพี่ม่อน ไมมานกิงงี้มะรุ รุ้งี้ขับอิมแบบเดิมกินกว่ากันนิดเดวเอง เซงเยย

6. แดงน้อย

แดงน้อย New Member Member

3
    0
    0
    กินมาก ผมเครื่อง vtec 1ถัง วิ่ได้ 700 โล วิ่ง 80 อิ อิ

7. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ของผมก้อเป็นหลัง เช็คสี่หมื่น (มันมีปันหาไรป่าวเนี้ย:cry: หรือว่ามันบังเอิญ ตรงกัน ง่า)

8. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    เปลี่ยนน้ำมันเรื่องก็น่าจะได้เยอะขึ้นนะ

9. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    กินเหมือนกัน ๆๆ

ทุกวันนี้ต้อง อดข้าวเติมน้ำมัน - * -

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้