*** รถน้องปั้ม (puma) โดนรถถอยหลังมาชน ตามหาอะไหล่ครับ ***

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 1 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    น้องกำลังเดินทางเข้า กทม. จะเลี้ยวเข้าปั้ม โดนรถกระบะถอยหลังมาชน

ใครมีไฟหน้าซ้าย ฝากระโปรง กันชน รถกวนด้วยนะครับ ลงเบอร์ไว้เดี่ยวให้น้องโทรกลับ นะครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อูยส์ เจ็บเลยอะ สงสารลูกชายแทนจัง ไฟหน้ามีข้างนึง แต่จำมะได้ซ้ายรึขวา ตอนนั้นผมให้คุณบอยข้างไหน อีกข้างแล่ะที่เหลือครับ

3. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับพี่ๆทุกคนเดี๋ยวมีความคืบหน้าจะมาแจ้งให้เป็นระยะนะครับ เสียดายรถจังครับ T T

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
  5. g ry

g ry New Member Member

74
    0
    0
    หัวอกเดียวกันเลย[​IMG]
    ตอนชนคู่กรณีมีประกันชั้น 1 แต่ประกันหาอะไหล่ให้ไม่ใด้เลยต้องหาเอง โมโหเลยซื้อคันนี้ใว้เป็นอะไหล่ [​IMG]
    ตอนนี้เหลือแค่ครึ่งคัน

6. Ja Khonkaen

526
    1
    18
    โคตรอะไหล่เลยหล่ะครับท่าน :D :D :D :D :D

7. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
  8. pump01

102
    0
    0
    ใบเครมมาแล้วนะครับอะไหล่ที่แจ้งเปลี่ยนมีดังนี้ครับ
    อะไหล่ มี กันชนหน้า ไฟเลี้ยวในกันชนหน้า ซ้าย โครงเห็กยึดกันชนหน้าตัวบน โฟมภายในกันชนหน้า ไฟตาใหญ่หน้าซ้าย แผงแอร์ หม้อน้ำ
    โครงพัดลมหม้อน้ำ โครงพัดลมแอร์ แผงไฟตาใหญ่หน้า ฝากระโปรงหน้า พลาสติกใต้เครื่องซ้าย ขวา พลาสติกหุ้มล้อหน้าซ้าย ขวา กิ๊บล็อคพลาสติกหุ้มล้อหน้า ซ้าย ขวา 20 ตัว กรอบทะเบียนหน้า กระป๋องเติมน้ำมันหล่อลื่นแก๊ส
    พรุ่งนี้จะไปตามที่ประกันต่อนะครับ ไว้จะมาบอกต่อ ครับ

9. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    หนักมากเลยน่ะครับ ผมสงสัยจังว่าประกันจะหาของมาจากใหน และใช้เวลาเท่าไร น่าเศร้าจัง.

10. photo_boya

926
    0
    0

หม้อน้ำพึ่งใส่ไม่ถึงเดือนเลยมั่งนะ หายากซะด้วย

11. pump01

102
    0
    0
    เสียดายหม้อน้ำเหมือนกันครับพี่แอร์ก็เพิ่งทำมาด้วยครับ เฮ้อแย่เลยครับช่วงนี้ไม่มีรถใช้ ดันมาเป็นช่วงหน้าฝนอีก T T

12. สอบถามครับ

ไม่ทราบว่ารถที่เป็นอะไหล่ อยู่ จ. ไหนครับ

ผมอยากได้พลาสติกไฟเบอ ที่อยู่ตรงซุ้มมุมล้อหลังอ่ะครับ

คือของผมมันหลุดหาย หรือโดนดึงไปไม่รู้อ่ะครับ

กับ ยางฝาท้าย + ยางกระจก + ขอบคิ้วข้างบนกระจก

ล่ะก้อ อยากได้สายดึงฝาถังน้ำมันกับฝาท้ายอ่ะครับ ของผมขาด

ใช้คีมปากแหลมดึง ลำบากมากครับ หาซื้อไม่ได้เลยครับ

090 - 796 - 6001 โอ๋ ครับ

13. pump01

102
    0
    0
  14. pump01

102
    0
    0
    รถผมซ่อมเสร็จแล้วนะครับเดี๋ยวเสาร์นี้จะกลับไปเอามาใช้แล้วครับ ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยครับผม

15. Ja Khonkaen

526
    1
    18
  16. photo_boya

926
    0
    0
    เนียนดีนะปั้ม

17. pump01

102
    0
    0
    เดี๋ยวรับรถเสร็จแล้วจะขับไปให้ชมนะครับพี่บอย ^ ^ ส่วนเรื่องหม้อน้ำผมขอล่ะครับแต่ว่าเค้าไม่ให้ เค้าต้องส่งชิ้นส่วนคืนทุกชิ้นเลยครับ

18. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    สงสัยตรงอู่เค้าหาอะไหล่มาจากไหนนี่แหละครับน่าทึ่ง

19. pump01

102
    0
    0
    เห็นว่าทางประันไปได้ที่พระราม3ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้