RS 250 มัน 2 จังหวะ หรือ 4 จังหวะ คับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 7 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    รุ่น 250 ที่ รัฐภาค วิไลโรจ ขับ อะคับ อยากร้ฝากทีคับ

2. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    น่าจะ2จังหวะนะครับ

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้นนะคราบ เพาระดูจากท่อ เเละ เสียงเครื่องยนต์เเล้ว 2 จังหวะเเน่ๆ เลยมาถามไห้เเน่ใจ

พอดีเพื่อนมันว่าเป็น 4 จังหวะ ผมเลยเถียงเลยว่ามันเป็น 2จังหวะ เลยได้มาโพรสถามให้เเน่ใจ ครับ

4. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    เป็นเครื่องยนต์ 250 ซีซี 2 จังหวะ ครับ ชื่อเต็มๆ คือ HONDA RS 250 RW ซึ่งรหัส RW นั้นจะเป็นรหัสเฉพาะของรถแข่งที่ได้รับการดูและเป็นพิเศษจาก HRC(ฮอนด้าเรซซิ่งครอปเปอเรชั่น) ที่เรียกว่าเป็นโรงงานทำรถแข่งที่ใหญ่สุดของฮอนด้า จะต่างจากรหัส R ตรงที่รหัส R นั้นใครก็สามารถซื้อได้
    แต่สำหรับ RS250 RW ของรัฐภาคย์ จะได้รับการอัพเดทตลอดเวลาในเรื่องของความแรง ซึ่งรถรหัสนี้ก็มาในลักษณะการเช่าซื้อด้วยราคาที่มากกว่า 30 ล้านบาทไทย แต่ก็ไม่ง่ายนะครับที่จะได้ใช้รถคันนี้ เพระ HRC นั้นได้เลือกที่จะให้กับนักแข่งชาวไทย
    วันอาทิตย์ที่ 24 มิย. ที่จะถึงนี้อย่าลืมเชียร์น้องเค้านะครับเที่ยวนี้แข่งที่ อังกฤษ

5. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    :first: :first: :first: ลูกไม้ห ล่นไม่ไกลต้นจิงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้