เรื่องมาตรวัด water temp กับ เกจจ์เวัดความร้อนเดิมของรถครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 17 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือสองอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมสังเกตมาตรวัดความร้อนเดิมติดรถยังขึ้นปกติครับ ทั้งขับทางไกล ขับใกล้ๆ ก็ยังขึ้นปกติครับ เทอร์โมสตัสยังทำงานปกติอยู่ครับ แต่ว่าเจ้ามาตรวัด water temp ของผมมันขึ้นเร็วกว่าปกติที่เคยขึ้นครับ ก็อยู่ช่วง80-90ครับ เพียงแต่มันขึ้นเร็วไปหน่อยครับ กรณีควรตรวจเช็คอะไรดูบ้างครับ กลัวฮีทครับ ขอบคุณครับ

2. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    ล้างหม้อน้ำ ข้างนอกบ้างป่าวครับ ขี้ดินสกปรกอาจไปติดอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้