[Help] ฝาสูบโกงค่าซ้อมที่เคยทำกันอยู่ที่เท่าไหรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PK.K, 28 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    [SIZE=3[SIZE=5]]ฝาสูบโกงค่าซ้อมที่เคยทำกันอยู่ที่เท่าไหรครับ รถผมขับได้วิ่งดีปรกติครับ แต่น้ำในหม้อน้ำหายพอสมควรทุกครั้งที่ขับ หายประมาณคอฝาหม้อน้ำ ถ้าไม่เติม ใช้ทุกวันก็จะหายไปเรือย

เช็ครั่วครบทุกจุดแล้วไม่มีแน่นอน น้ำหายเข้าลูกสูบแน่นนอนครับยืนยัน เปิดฝาหม้อน้ำมีฟองอากาศลอยขึ้นมาเป็นจังหวะตลอด เดาได้เลยว่า ไม่ฝาผุ ก็ฝาโกง รึไม่ประเก็นฝาผุรึเปือย

เช็คกับอู้แถวบ้านแล้ว (จังหวัดกระบี่) ไม่กล้าเปิดกลัวบานปลาย ทั่งเกลียวหวาน กลัวประกอบกลับแล้วไม่หาย เท่าที่คุยกับอู้ที่กระบี่นี้ เขาบอกเวลาเปิดฝาสูบแล้ว น็อตจะเสียต้องซื้อน็อต

ใหม่ ตัว 350 บาท ค่าประเก็น ค่าปาดฝาถ้าฝาโกงอีก ค่าแรง (ค่าบานปลายอืนอีก) เกือบหมื่นยังกลัวไม่จบ (เขาเคยทำมา2คันเอง) ฝาสูบฮอนด้าด้วย เพือมีใครมีคำแนะนำอะไร

หน่อยครับ รึว่าขับขึ้น กทม ไปทำ ดีกว่าไม่ครับ เสียค่าน้ำมันไปกลับกระบี่ 3500-4000 บาท แต่ได้จบมีประสบการณ์ทำ อาจเปิดทั้งที่ ทำฝาไปด้วยเลย

ขอคำแนะนำด้วยครับ หน่อย 0803839760
    [/SIZE][/SIZE]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2014
  2. PK.K

492
    13
    0
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ราคาที่จะซ้อมโดยประมาณ สิ่งที่ควรเปลียนควรทำควรระวัง ควรเตรียมอะไหล่ชิ้นไหนไว้บ้าง รึควรส่งทำทั้งตัวไปเลยครับ รถผมไม่มีวีเทคด้วย เป็นเกียรธรรมดา

หาฝาเทคมาเปลียนเลยคุ้มกว่าไม่ครับ

3. ราคาที่ผมเคยถาม ประมาณ 7000 +/- รวมค่าแรง ค่ายก ค่าปาดฝา (โก่งไม่โก่งก็ต้องปาด) ประเก็น อื่นๆรวมหมดทุกอย่าง
    ถ้าเปิดมาแล้วทุกอย่างไม่มีอะไรต้องซ่อม แค่ปาดฝาอย่างเดียวก็ถูกกว่านี้ครับ

แต่ราคานี้ต้องแน่ใจว่า ไม่รั่วจุดอื่นนะครับ อ้างอิงจากอู่ตึ๋งฮอนด้า อุดมสุข ครับ

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ราคาประมาณนี้แหละ เ้ปิดมาแล้วถ้าจะใช้อีกนานก็ดูแหวนหลวมมั้ย พวกยางตีนวาร์ว ทำทีเดียว

5. PK.K

492
    13
    0
    รบกวนปรึกษาเพิ่มครับ เนื่องด้วยราคาค่าเครืองฮอนด้าตอนนี้แรงมาก ดีสิบห้าบีเริ่มที่สามหมืนกว่า บีสิบหกบี เกือบห้าหมืน เห็นราคาแล้วเศร้า

และเนื่องด้วยรถคันนี้ถ้าขายไปก็คงไม่ค่อยมีราคาในช่วงนี้ด้วย ว่างเครื่องใหม่ก็ไม่น้อบรวมเครื่องรวมวาง มี สี่ ห้าหมื่น

และส่วนประกอบอืนของเครื่องพวกแอร์ ไดร์ชาตร์ หลักก็เปลียนมาตลอด เหลือแต่ตัวเครืองไม่เคยทำไม่เคยเปิด ถ้าเราหาซื้อเครื่อง ดีสิบห้าบี ยกลงมา ทำอะไหล่ซ้อมจะคุมมั้ยครับ

กับทำเฉพาะตัวเครื่องเดิมปรับเปลียนเฉพาะ ที่ต้องทำ อันไหนคุมกว่าครับ มีร้านทำเครื่องในกทม แนะนำบ้างไมครับ ฝากขอคำแนะนำด้วยครับ 0803839760

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้