สอบถามครับ b14 ผมพึ่งไปเปลี่ยนสายน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ ประมาณเดือนนึงครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Panatakrit Yamsual, 4 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ b14 ผมพึ่งไปเปลี่ยนสายน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ ประมาณเดือนนึงครับ วันนี้เปิดฝากระโปงดู เจอน้ำมันใต้ฝากระโปง แถวๆกระปุกน้ำมันอ่าครับ ผมควรทำยังไงครับ ไม่รู้มันร่วยมาจากไหน

1. Tonghow Saetea

Tonghow Saetea Guest

0
    0
    0
    ลองเอามือลูบๆใต้กระปุกน้ำมัน ดูอีกทีครับ แล้วก็ข้อต่อตรงท่อไฮโดรลิคสายเส้นใหญ่ๆใก้ลหม้อลมเบรคอ่ะครับ

2. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ลองตรวจดูเข็มขัดรัดสายยางว่าเเน่น หรือไม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้