[Help] เดิมๆหรือแต่งแล้ว

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 29 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับผมขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ พอดีที่บ้านจะซื้อรถให้ใหม่มีงบประมาณ 450,000 - 500,000 บาท ผมมองไว้ยุหลายรุ่นแต่ผมเห็น civic coupe สีเหลืองขับผ่านผมไปแบบว่ามันใช่เลยแล้วตัวเองชอบเป็นทุนเดิมยุแล้ว เข้าเรื่องกันเลยนะครับ ผมจะซื้อรถที่สภาพเดิมๆแต่งนิดหน่อย ดูในเวปตลาดรถมันสองแสนกลางถึงสองแสนปลายๆ กับรถที่แต่งมาบ้างแล้วอันนี้หมายถึงด้านเครื่องยนต์นะครับ ราคามันสามแสนถึงเกือบสี่แสนเลยอ่ะครับ ตอนนี้ที่คิดไว้ผมว่าจะซื้อเดิมๆมา แล้วใช่ไปซักพักแล้วจะวางเครื่องใหม่ ราคาส่วนต่างมันก็เยอะอยู่อ่ะครับ ถ้าผมซื้อเดิมๆมาแล้วเหลือเงินประมาณสองแสนถึงสองแสนห้า พี่ๆว่าพอจะวางเครื่องอะไรได้บ้างครับเอาแบบว่าครบพร้อมขับพวกเบรกช่วงล่างอะไรพวกนี้ด้วยอ่ะครับ ใจผมอยากเล่น B18CR ปี98 ไปเลยจะได้ทีเดียวจบแต่ผมกลัวงบประมาณไม่พอ เพราะจะกันงบส่วนนี้ไว้แต่งภายนอด้วย หรือถ้าจะซื้อรถที่แต่งมาแล้วผมกลัวว่าเราจะไม่รู้ว่าเครื่องที่ได้มาจะช้ำมากไหมผมกลัวว่ามันจะซ่อมไม่จบ หรือพี่ๆคิดว่าไงครับ ผมขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ ปลายปีนี้จะได้ซื้อแล้วครับขอบคุณครับ

1. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ลงความเห็นว่าแต่งมาแล้วจะดีกว่าคับ

2. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    แต่งมาแล้วดีกว่าครับ เดิมๆมันเหนื่อยจริงๆนะ กว่าจะัได้แต่ละอย่าง

3. Tou_Engineering

Tou_Engineering New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็นงั้นผมคงซื้อที่แต่งแล้วมาแล้วอะไรเสื่อมก็คงค่อยๆเก็บกันไปนะครับ ซื้อขายรถบ้าน รวดเร็ว.ปลอดภัย แล้วอย่างคันนี้สภาพเทียบกับราคาเป็นไงบ้างครับน่าสนใจรึป่าว

4. zxzx

zxzx New Member Member

1
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้