ขอถามหน่อยครับไฟ เบรคมือมันโชว์ตลอดเลยไม่ยอมดับทั้งๆที่เอาเบรคมงลงแล้ว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 3 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยครับไฟ เบรคมือมันโชว์ตลอดเลยไม่ยอมดับทั้งๆที่เอาเบรคมงลงแล้ว มันติดคาอยู่แบบนั้นไม่หาย ช้วยแนะนำหน่อยครับ B14

1. ลองดูน้ำมันเบรคที่ปั๊มเบรคครับ พร่องก็เติม แต่คงต้องเช็คเบรคหน่อยครับ ว่าผ้าเบรคปกติหรือเปล่าหรือกระบอกเบรครั่วหรือเปล่าด้วยนะครับ เพราะน้ำมันเบรคไม่มีทางหายไปจากระบบ นอกจาก 1. รั่วจากระบบ 2. แทนที่ภายในกระบอกสูบเบรคหน้าหรือหลัง เนื่องจากผ้าเบรคสึกครับ

2. เจอแล้วครับผมเห็นน้ำมันเบรคมันหายไปครับ คงเป็นตอนที่ผมไปเปลี่ยนซีล แล้วช่างคงเติมมาไม่เต็มครับ เดียวไปซื้อน้ำมันเบรคมาเติมดูก่อนครับ ได้ผลยังไงจะมารายงานอีกทีครับ( ขอบคุณครับผม )

3. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ ชาวนิสสัน เหมือนกัน

4. ขอบคุณครับ

อัพเดทครับ หายแล้วครับ สาเหตุเป็น เพราะน้ำมันเบรคขาดครับ ไม่แน่ใจว่าช่างเติมไม่พอหรือรั่วกันแน่ กำลังเฝ้าดูอยู่ครับ แต่ตั้งแต่เติมไปยังไม่ขาดหายไปไหนเลยครับ สองวันแหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้