ต้องการ "ล้้างหัวฉีด" ที่ "เชียงใหม่" ครับ แนะนำด้วยครับผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ittiphol, 6 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ittiphol

ittiphol Member Member

83
    0
    6
    ต้องการ "ล้้างหัวฉีด" ที่ "เชียงใหม่" ครับ แนะนำด้วยครับผม

ผมใช้ B14 ติดแก็ซ เคยไปล้างมาทีนึงโดนไปสองพันกว่า ขับไปเดือนเดียว ตันอีกแล้ว อยากให้ช่วยแนะนำร้านที่ราคาไ่ม่แพงด้วยครับผม

ที่ต้องไปล้างเพราะว่า ใช้น้ำมันสะดุดมากๆถึงดับ พอเป็นแก๊ซวิ่งฉิว ไปล้างมาทีหายครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2013
  2. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ทำเองก็ได้ึับ ไม่ยาก ดูวิธีในกูเกิ้ลก็ได้คับ

3. ittiphol

83
    0
    6
    หาอยู่เหมือนกันครับผม ยังหาวิธีที่พร้อมรูปของ B14 ไม่ได้เลยครับ

4. Pee

Pee New Member Member

25
    1
    0
    [ต้องการ "ล้้างหัวฉีด" ที่ "เชียงใหม่" ครับ แนะนำด้วยครับผม

ผมใช้ B14 ติดแก็ซ เคยไปล้างมาทีนึงโดนไปสองพันกว่า ขับไปเดือนเดียว ตันอีกแล้ว อยากให้ช่วยแนะนำร้านที่ราคาไ่ม่แพงด้วยครับผม

ที่ต้องไปล้างเพราะว่า ใช้น้ำมันสะดุดมากๆถึงดับ พอเป็นแก๊ซวิ่งฉิว ไปล้างมาทีหายครับQUOTE=ittiphol;13314664]

หัวฉีดตัน ล้างหัวฉีดเปนการแก้ปลายเหตุคับ

บางที่ไม่ใช่เกิดจากการใช้แก๊ส

ลองถ่ายน้ำมันเบนซินออกมาดูคับ บางทีมีตะกอนอยู่

ก้อล้างถังน้ำมันก่อน

ผมเคยเปนอาการอย่างนี้ แก้โดยถ่ายน้ำมันเบนซินออก ให้หมด

นำมากรองแล้วเติมเข้าไปใหม่

ถอดใส้กรอง ไล่น้ำมันในสายออก

เปลี่ยนใส้กรอง เบนซิน

เติมหัวเชื้อล้างหัวฉีด แล้วขับโดย เปลี่ยนเปนระบบน้ำมัน สักครึ่งถัง

หายคับ

5. ittiphol

83
    0
    6
    ผมอยากได้วิธีเปลี่ยนพอจะมีไหมครับผม และราคาตัวเท่าไหร่อะครับ

6. Pee

25
    1
    0
    1234

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2013
  7. ittiphol

83
    0
    6
    เครื่อง 1500 ครับ ตอนนี้หาข้อมูลในเว็บ อยากทราบราคากรองเบนซินด้วยครับ
    - การล้างหัวฉีด
    - การถ่ายน้ำมันทิ้ง
    - การเปลี่ยนกรองเบนซิน
    เรื่องรถพอจะทำได้อะครับ ถ้ารู้วิธี แต่หาวิธีไม่ได้ครับผม พอจะมีไหมครับ

8. Pee

25
    1
    0
    XXX

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2013
  9. ittiphol

83
    0
    6
    คุณอยู่เชียงใหม่หรือเปล่าครับผม หรือเป็นช่างที่เชียงใหม่อะครับ

10. ittiphol

83
    0
    6
    กลับมาบอกผลครับ ขอบคุณ Pee มากๆครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนกรองเบนซินด้านหน้ารถใหม่ ไม่ได้ไล่น้ำมัน ไม่ได้ถ่าย เปลี่ยนเลย อาการดีขึ้นมากเลยครับ แต่ไม่ถึงเป็นปกติแต่ขับได้ดีครับ

ว่าจะลองหาเวลาถ่ายน้ำมันออกจากถัง แล้วไล่น้ำมันดูครับ แต่ผมสงสัยหน่อยนึงครับว่า

ตัวกรองเบนซินมีกี่ที่ครับผม B14

11. Pee

25
    1
    0
    ตัวกรองเบนซิน ปกติ มี 2 ที่ บางรุ่น มี3 ที่

ที่แน่ๆ 1 กรองเหล็ก ก่อน เข้าหัวฉีด 1 ที่

2 กรองผ้าบางๆ ก่อนเข้า ปั้มติ๊ก 1 ที่

เปนไปได้ลองเปิดฝาถังน้ำมันใต้เบาะหลังดูคับ

อยากให้ เอา ปั้มติ๊กมาล้างกรอง แล้วเช็คสายยางดู

ของผมเคยเช็คปรากฎว่าสายยาง ปริ แตก

เนื่องจาก ช่วงหลังน้ำมัน 91 เลิก เลยต้องเติม

91 แก๊สโซฮอล คิดว่าทำให้สาย น้ำมันที่แช่อยู่ปริแตกคับ

12. ittiphol

83
    0
    6
    ผมก็เติม โซฮอล 91 - -* ประหยัด ยังไม่เคยดูสายเลยครับ
    ผมเห็นรูปในเว็บ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนนะครับ เห็นมีตัวกรองใต้ท้องรถอันเล็กๆตรงท่อเหล็กน้ำมัน

ขอบคุณมากๆครับ ต้องหาเวลาทำจะมาบอกผลครับ ^^

13. wooddy2525

wooddy2525 New Member Member

4
    0
    0
    ตามคุณ pee ไปเลยครับ ผมเองก็เตรียมของรอเปลี่ยนเหมือนกัน ยังไม่มีโอกาสเอารถไปทำสักที

14. ittiphol

83
    0
    6
    ตอนนี้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกแล้วครับ

คือเหยียบน้ำมันไม่ขึ้น เสียงมันจะ แฝบๆๆ ๆๆๆ ๆๆๆ บางทีมีเสียง ปุก ดังเลยครับที่เครื่อง เป็นอย่างนี้ตลอดต้อง เลี้ยงๆๆไปขับไปเรื่อยๆให้มันตัดแก๊สก็วิ่งได้ปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้