เจาะอ่างน้ำมันเครื่องb11 ฝังนัท ใส่เซ็นเซอร์ oil temp ครับ ^^

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 31 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18

สาเหตุที่เจาะิ่อ่างเพราะ ผมหาอแดปเตอร์ที่เสียบกรองน้ำมันเครื่องของรุ่นนี้ ไม่มีเลยครับ ลองเอาของเครื่องหลายๆรุ่นเทียบดู ใส่ไม่ลงครับ เลยจัดการ เจาะแม่งเลย งานก็เลยออกมาตามภาพที่เห็นครับ

เลยเอามาให้ชมกันครับ ไว้เป็นแนวทาง หรือทางเลือกหนึ่ง สำหรับคนที่ใคร่จะติด อิอิ

ปล. ขอขอบคุณเสี่ยแอร์( Crony_A ) สำหรับคำแนะนำ และแนวทางครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2013
  2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดันครับ เป็นแนวที่ดีครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เท่าที่ถามมา เจาะตรงนี้ อุณหภูมิน่าจะเที่ยงตรงเกือบที่สุด
    แต่เฉพาะช่วงปกตินะครับ

55555

ถ้าช่วงฝนตก น้ำท่วมเนี๊ย....

ขึ้นอุณหภูมิเย็นเชียวแหละ
    เพราะจุดที่เจาะอยู่ต่ำ พอเจอน้ำแล้ว
    เพี้ยนเยอะเลยคับ

4. lekymans

lekymans New Member Member

20
    0
    0
    คิดจะทำเหมือนกันเลยครับแตกลัวมันรั่วนะครับทำแล้วใช้ดีไหมครับ

5. Excited Rider

576
    2
    18

งั้นจะพยายามไม่ขับผ่านน้ำท่วมครับ อิอิ :)

6. Excited Rider

576
    2
    18

งานนี้หมู่หรือจ่า วัดกันที่ฝีมือของร้านที่ทำเลยครับ ของผมเดี๋ยวครบ 7 วัน ว่าจะเอารถไปยกดู ว่าผ่านมั๊ยครับ อิอิ

7. lekymans

20
    0
    0
    ติดตามภาคจบครับ

8. Excited Rider

576
    2
    18
    จำได้ครับ วันที่เอาอ่างไปทำที่โรงกลึง มีอ่างมันเครื่องของฮอนด้าเอาไปทำด้วย 5-6 อัน แต่ของเขาเอามาต๊าฟเกลียวรูถ่ายน้ำมันเครื่อง ช่างที่โรงกลึงแอบบ่น ว่าฮอนด้าแม่งทำอ่างอลูมิเนียม มันคิดไงของมันฟร๊ะ นิสสันนี่ไม่เคยมาเลย ผมแอบยิ้มมุมปาก หึหึ

9. lekymans

20
    0
    0
    ขอถามนิดนืงนะครับเครื่องเดิมวิ่งแกสล้วนเลยถังน้ำมันไม่มีแล้วทำไงจะวิ่งได้ซัก120-130บ้างไหมคอมแอร์เบอร์ 508 มันวิ่งได้เต็มที่110ยาวมากเลยครับแนะนำทีครับว่าทำอะไรได้บ้างครับ

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รถอะไร
    เครื่องอะไร
    ฯลฯ

ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยสิคับ

11. Excited Rider

576
    2
    18

รายงานผลครับ 2อาทิตย์ผ่านไป ยังเอาอยู่ครับ ไม่มีรั่วซึม อิอิ
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้