TANABE >>> NF210 Vs. DF210 อยู่ใน Jazz มันเปนยังไงน้อออออ ???

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย titanium_wa, 7 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. titanium_wa

titanium_wa New Member Member

7
    0
    0
    TANABE >>> NF210 Vs. DF210

คือว่า ผมใส่ DF ใน Dimension อยู่...
    ที่รู้สึก มานก้อนุ่มๆ ชิวๆอ่ะนะ...
    หนึบพอขำขำ... เตี้ยกะลังดี...(สำหรับผม)
    แต่มะเคยลอง NF... (ไม่มีตังค์)

อยากทราบว่า 2ตัวนี้ เวลาใส่ใน Jazz แล้ว Feel เปนไงมั่งคับ...
    เตี้ยลงมาขนาดไหน... ใส่กะขอบ15 (195/55/15) ง่ะคับ...

ที่อยากได้คือ ไม่เน้นหนึบ... เน้นนุ่มๆชิวๆ...
    ไม่เตี้ยมาก ผู้ยิ๋งขับ... เด๋วชุดแต่งกระจายหมด...

เล่นตัวไหนดีค้าบบบบบ... NF or DF ???

ปล. ยี่ห้ออื่นเลยก้อได้นะ ไม่ซีเครียด...

ขอบคุณง๊าบบบบบ :D

2. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    โช๊คเดิม สปริงเดิม จบ ง่าย ไม่จุกจิก

3. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    DF เตี้ยกว่า NF คับ

4. ohm8200

ohm8200 New Member VIP

21
    0
    0
    คุณ วา จะหาสปริงให้คุณ บ. หรอ ถ้าเน้นนุ่มๆชิวๆ ของเดิมดีกว่างับ ไม่ต้องปวดหัวด้วย สปริงเดิมชุดแต่งก็กระจายได้นะคับ

5. Super Demio

159
    1
    0
    ถ้าเน่นมีเพศสัมพันธ์ กันบนรถ

แนะนำ โช๊คเดิม สปริงเดิม ดีก่าคับ ฟิวได้ใจมาก

6. EsquiOZ

EsquiOZ New Member Member

54
    0
    0
    DFจะแข็งกว่าNF นะครับ DFเตี้ยกว่าด้วยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2007
  7. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ช่วยตอบให้มีสาระหน่อยนะครับ

ผมว่า DF มันจะเตี้ยกว่า NF นะครับส่วนความนุ่มหนึบต่างกันไม่มากเท่าไหร่
    DF ---> Dressup Feeling
    NF ---> Normal Feeling

ยังไงช่วยอย่าป่วนบอร์ดด้วยนะครับตอบอะไรให้มีสาระหน่อย

8. Super Demio

159
    1
    0
    ขอโทดนะไอ้กระทุ้ข้างบน

เจ้าของกระทุ้อ่ะเพื่อนผมคับ เค้าแกล้งกันเฉยๆๆเหอะๆๆ

บอร์ดนี้รุ้สึกผมจะอยุ่ตั้งแต่ มีใหม่ๆๆ ไม่เข้าใจ แล้วจะไปอ่านมันทำไมวะ ไม่มีสาระก้อผ่านไปดิ

แล้วอีกอย่า ถ้าไม่ได้เป็นเพื่อนกัน ผมคงไม่ทำแบบนี้หรอกคับ ผมก้อไม่ได้พูดจาหยาบๆๆ

ขอบคุณที่หวังดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2007
  9. Apple

575
    8
    0
    อ้าวมีคุณคนเดียวเท่านั้นเหรอที่อยู่ใหม่ๆอะ ถ้าคิดว่าตัวเองถูกก็เรื่องของคุณขี้เกียจพร่ามมาก แล้วบอร์ดนี้ก็ไม่ได้มีแต่คนในคลับเท่านั้นที่อ่าน มันส่อว่าคนในคลับเป็นยังไง

10. Super Demio

159
    1
    0
    ผมว่าถ้าใครมาอ่านก้อคงจะเข้าใจว่าเป็นคนรุ้จักกัน หรือไม่ก้อเพื่อนกันมาแซวๆๆ

คงไม่มีใครปัญยาอ่อนอยุ่ดีๆๆมาพิมพ์ไรไร้สาระแบบนี้หรอก

คุณเครียดไรป้าว หรือ ทำงานหนักไป ผมไม่ว่าไรหรอกนะ เหอะๆๆ

11. VeeKung

VeeKung New Member Member

37
    2
    0
    แม่ไม่ปลื้ม จบ!

12. ohm8200

21
    0
    0
    เจ้าของกระทู้ มันเพื่อนพวกผมเอง แซวกันเล่นๆ อย่าคิดมากคับ :)

13. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    นั่นดิ เครียดไปป่าว

ให้ความรู้ได้ก็ให้ไป
    ถ้ารู้สึกไม่ดี
    เตือนกันดีๆๆ ก็ได้นิ
    ทำไมต้องแควะกันด้วยอะ

ไม่สนุกเลย ยิ่งทำให้เครียดกันซะปล่าวๆๆ

จบๆๆ กันไปนะครับบบบบ

14. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ใจเย็น ๆ นะครับผม
    ...

คิดถึงพี่แอร์ครับ ^^

15. Super Demio

159
    1
    0
    เป็นไงบ้าง สบายดีมั้ย

16. ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
    แล้วNF มันเตี้ยกว่าสปริงเดิมกี่เซ็นครับ
    แล้ว DF เตี้ยกว่าสปริงเดิมกี่เซ็นครับ ช่วยตอบทีครับ อยากรู้จริงๆ ขอบคุนครับ

17. ohm8200

21
    0
    0
    NF เตี้ยลงมาจากเดิม ประมาณ 1.5 นิ้ว
    DF เตี้ยลงมาจากเดิม ประมาณ 2 นิ้ว คับ

น่าจะประมาณนี้คับ ถ้าผิดก็ขออภัยนะงับ

ส่วน นายแอร์ ของได้ยัง โทรมาบอกด้วยนะงับ

18. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48

ราคาค่าตัวมันเท่าไหร่คับ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ

19. Pop_Jazz

Pop_Jazz New Member Member

643
    2
    0
    ใจเย็นๆขับ Jazz เหมือนกัน อิอิ

20. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ผมผ่านมาน่ะ พอเห็นตอบมาอย่างงัลความคิดแรกของผมคือตอบมาได้ไงวะไรสาระ

แต่ถ้าเพื่อนกันก็โอเคนะเพราะผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเพื่อนกันมารุ้เพราะคุณบอก

แต่อ่านแว้วแรกมีความรู้สึกไม่ดีก็แค่นั้น

21. Apple

575
    8
    0
  22. ohm foreplay

ohm foreplay New Member Member

28
    0
    0
    ใจเย็น ๆ นะจ๊ะ

23. apiwatpp

apiwatpp New Member Member

1
    0
    0
    ใครรู้ราคา DF มั่ง

24. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    df=7500 คับ

25. jordiaui

jordiaui New Member Member

17
    0
    0

55555555555+

จุ๊ปๆ

26. jordiaui

jordiaui New Member Member

17
    0
    0

วา Df จะเตี้ยกว่า Nf นะ :D สงสัยแต่งEs อย่างเดียวไม่พอ นะเนี่ย 555+ :D

ตกใจหมดเยยยยยยยยยยยยยยยยยยย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้