Coupe มือสอง เวลาเลือก มีข้อสังเกตุอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย gun_nothing, 26 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gun_nothing

gun_nothing New Member Member

4
    0
    0
    สนใจ Coupe มือสอง เวลาเลือกรถ มีข้อสังเกตุอะไรบ้างครับ

แล้วระหว่าง ปี 99 กับ 99-2000 ต่างกันแค่ ไฟท้าย แดง-ส้ม กับ แดง-ขาว กันชน แล้วก็ สีฝาเครื่อง ใช่ไหมครับ

แล้วราคา ทั้ง 2 โฉม ตอนนี้ควรอยู่ที่เท่าไรครับ(2555)

2. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    มาตอบให้คร่าวๆพอสังเขปละกันนะคับ
    1. ต้องถามตัวเองก่อนคับว่าCoupe(Si)มือสองที่สนใจอยู่เนี้ยะ อยากได้แบบไน๋ เดิมๆโรงงาน แต่งนิดหน่อยพอขำๆหรือมาเต็มหลังจากนั่นก้อค่อยขยับไปดูเรื่องbodyและความสมบูรณ์ของตัวรถเป็นลำดับต่อไป
    2. ปี99-00 ถ้าเดิมๆคลอดมาจากโรงงานแทบจะไม่มีไรแตกต่างกันเลยคับ วิธีสังเกตง่ายๆตัวปี 96-98ไฟท้ายจะแดง-ส้มกันชนหน้าและหลังจะมีคิ้วขอบกันกระแทก,และที่แตกต่างอีกอย่างคือโคมไฟหน้าและแก้ม ส่วนตัวปี 99-00 ไฟท้ายจะแดง-ขวา,กันชนหน้าและหลังจะไม่มีคิ้วขอบกันกระแทก,โคมไฟหน้าและแก้มที่ไม่เหมือนกันหรือที่เค้าเรียกกันว่าตัวLEVนั่นเอง
    3. ถ้าพูดถึงราคาเดิมๆตามปีที่จดทะเบียนก็คงจะอยู่ที่ 30(3แสน) บวก-ลบ ลดหลั่นกันลงมาถ้าปี 2000ก็จะสูงนิดนึง 99 ก็จะลงมานิดหน่อย ส่วน98,97,96ก็จะลงมาอีกตามปีรถคับ
    สุดท้ายนี้ก็ขอให้เจ้าของกระทู้เจอเนื้อคู่ที่ถูกใจในเร็ววันนะคับ

3. gun_nothing

gun_nothing New Member Member

4
    0
    0

ขอบคุณมาครับ ตอนนี้ได้รถแล้ว เดิมๆ แต่ต้องมานั่งเก็บงานอีก

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ค่อยๆทำ เดี๋ยวก็หล่อครับ เอาใจช่วย

- - - Updated - - -

ค่อยๆทำ เดี๋ยวก็หล่อครับ เอาใจช่วย

5. Denine

Denine New Member Member

2
    0
    0
    สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้