ขอถามอะไรหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mayuct, 26 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    :sad: :sad: ยังอยากให้มีการจัดมิ้ตติ้งหรือเปล่าครับ เพราะว่าการจัดแต่หล่ะทีไม่ค่อยมีใครสนใจเลยครับ ผมก้เลยไม่แน่ใจว่ายังอยากจะมีมิ้ตติ้งกันอยู่หรือเปล่า จิงอยู่ว่าการมิ้ตติ้งนั้นมันอาจจะดูไรสาระไปบ้าง แต่ถ้าถามว่าเราได้อะไรจากการมิ้ตติ้ง ตอยได้เลยคับว่าได้คำว่า "เพื่อน" คับ เพื่อนที่คอยช่วยเหลือกัน ให้คำปรึกษากัน และที่สำคัญผมไม่อยากให้คลับนี้ล่มสลายไปเหมือนๆกับ hiace club หรือ urvanclub หรือ clubอื่นๆที่เคยเปิดมาแล้วก็ล่มสลายไปอ่ะคับ และอีกอย่าง คลับนี้เป็นคลับรถตู้ที่ไม่ค่อยมีใครจำสนใจทำ ขอความกรุณาและความร่วมมือกันหน่อยน่ะครับ และเรื่องวันมิ้ตติ้ง หรือสถานที่ ใครไม่สะดวกวันไหน หรือที่ไหน มาโพส มาบอกกันไว้สิคับ อย่เงียบกันไปเพราะความเงียบของคุณๆนั้นผมก็ไม่สามารถรู้ได้หรอกครับว่าคุณสะดวกหรือไม่สะดวกครับ

สุดท้ายนี้ผมอาจจะบ่นยาวไปสักหน่อยน่ะคับ แต่มันเป็นความอัดอั้นในใจอ่ะครับที่อยากจะเห็นคลับรถตู้ที่นานๆจะมีคนที่คิดจะเปิดขึ้นมาจิงๆได้รุ่งเรือง ยิ่งใหญ่เหมือนคลับอื่นๆเค้าน่ะครับ
    :sad: :sad:

2. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ผมว่าจัดวันเสาร์เหมือนคลับอื่นๆเค้าน่าจะดีนะครับ
    เพราะที่ผ่านมาจัดแต่วันธรรมดาคนทำงานหลายคน
    จึงไม่ค่อยสะดวก ผมขอเสนอนะครับ ขอบคุณครับ

3. jackie101

346
    0
    0
    และอีกอย่างนึงสถานที่ที่เรารวมตัวกันมันเป็นร้านอาหาร
    ไม่มีใครเค้ารู้หรอกว่านี้คือการรวมตัวของvan only
    ไม่มีใครสนใจหรอกครับ เค้ามาทานข้าวกันไม่มีใครรู้จัก
    มันต้องเจอกันที่สนามคลอง 5 เป็นต้นขับรถตู้ไปกันหลายๆคัน
    จอดเรียงกันเป็นแถว ใครบ้างจะไม่มอง แปะสติกเกอร์เหมือนกัน
    ทุกคัน แค่นี้ผมว่าน่าจะมีคนรู้จักคลับเรามากขึ้นนะครับ

4. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    ผมว่าให้ตูน เมย์ แชมป์

ไปสนามคลองห้า ท่อนบนใส่เสื้อคลับ van only

ด้านล่าง ใส่ จี สตริง รับรอง เกิดครับ

รู้จัก กันทั้งบางครับ

อิอิอิ แก้เครียด

5. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0

ผมก้อสะดวกวันหยุดคับ:D

6. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    หัวก็ไม่ล้านซะหน่อยไม่น่าน้อยใจเลย ผมว่าวันหยุดโดยเฉพาะ
    วันเสาร์เหมาะสุด ส่วนเรื่องสมาชิกคนเล่นรถตู้ผมว่าน้อยคนที่จะเล่น Net
    นอกจากพวกสนใจจริงๆ เมย์ดู ใน Vanthai ซิหน้าเดิมๆทั้งนั้น
    แล้วก็มีไม่กี่คน van only club ไม่ต้องใหญ่แต่ขอให้เหนียวแน่น
    และจริงใจต่อกันมีอะไรช่วยกันได้ก็ช่วยๆกันผมว่า คำว่า "เพื่อน"
    สำคัญกว่า ผมเคยได้ยินบางคลับสมาชิกเยอะ แต่แตกแยก
    คนเยอะเรื่องแยะ นะเมย์

7. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    จิงๆแล้วผมก็ไม่ได้หวังอะไรมากมายหรอกครับ สมาชิกผมก็ไม่ได้หวังเยอะแยะอะไร แต่เพียงแต่ว่ามีอะไรก็ช่วยๆกันทำ มีความคิดเห็นมาเสนอกัน น่ะคับ เพราะยังไงคลับนี้ก็เป็นของพวกเราทุกคนไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่งครับ

8. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    เห็นด้วยกับเรื่องครอง 5

9. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0

ถูกใจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจ :D

เหนียวแน่น แต่ไม่เหนียวเหนอะ

รักกันๆๆๆๆ

10. jackie101

346
    0
    0
    มันจะดีเหรอพี่ ผมว่ามันจะเกิดไปรึเปล่า อิอิ :eek: :eek: :eek:

11. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    จัดไปคับพี่น้อง....

12. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    คลอง5ก็ได้จัดไป

13. jackie101

346
    0
    0
    ไปด้วยคลอง 5 เมื่อไหร่ดีล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้