รบกวนพี่ๆEP82

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย monster8, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monster8

monster8 New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีครับ มือใหม่สนใจ ep82 แต่ไม่มีความรู้เลย ว่ามีรุ่นอะไร แตกต่างกันยังไงบ้าง:cry: อ่านหลายหน้าแล้วไม่เจอ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ เดิมใช้สามห่วง1300อยู่ครับ แต่มาหลงep82เข้าครับ:Dขอบคุณครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ยินดีต้อนรับ ครับ
    EP82 คร่าวๆ นะครับ

มีอยู่ 2 โฉม หลักๆ ครับ โฉมแรก ตาไฟหน้าแบบธรรมดา ไฟท้ายมีไฟเลี้ยวสีส้ม
    โฉมที่สอง ตาไฟหน้าแบบตากลม ไฟท้ายมีไฟเลี้ยวเป็นสีขาว

ทั้ง 2 โฉม มีทั้งแบบ 3 ประตู และ 5 ประตู เครื่อง 1.3 โดยตัว GT เครื่อง 1.3 Turbo ครับ
    ในรุ่น GT Turbo ก็ จะมี Detail ของ Part แตกต่างจาก ตัวธรรมดา ครับ เช่นพวก ฝากระโปรง skirt รอบคัน ไฟท้าย

ยังไงรอ พี่ที่ใช้ EP82 มาตอบอีกทีนะครับ
    อ่านอันนี้ เล่นๆ ไปก่อนนะ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=368412
    :)

3. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    TOYOTA STRRLET EP 82 TURBO มีทั้งหมดสามเวอร์ชั่นครับ ปล.เอาเท่าที่รู้นะครับ
    เอาแบบหลักๆ ตัวแรก เป็นรุ่นไฟหน้าแบบเหลี่ยม กันชนหน้าจะมีช่องใหญ่สามช่อง ไฟท้ายทับทิมกลางมีไฟที่คำว่า GT เวลาเปิดไฟตอนกลางคืน วงพวงมาลัยจะมีปั๊มคำว่า GT ที่กลางวง ไมล์จะเป็นแบบวัดบูสไฟวิ่ง ชุดภายในจะเป็นลายขวางสีตามรูป เครื่องจะเป็นตัว turbo ฝาบรอน์ จุดเด่นของตัวนี้ ไฟหน้า+ไฟสปอร์ไลท์ตัว turbo จะเป็นโครมเหลืองแบบ ep 71 และทับทิมท้ายแบบมีไฟด้วย

4. drag bar

1,232
    0
    0
    รุ่นสองก็ยังเป็นไฟหน้าแบบเหลี่ยมอยู่ครับแต่กันชนหน่าจะต่างจากแบบแรก ไฟท้าย + ทับทิมท้ายก็ต่างกันครับทับทิมจะไม่มีคำว่า GT แต่จะเป็นโลโก้ TOYOTA แทนครับ ภายใน วงพวงมาลัยจะไม่ปั๊ม GT จะเป็นโลโก้ TOYOTA แทน ไมล์เป็นแบบวัดบูสเข็มแล้ว สีชุดภายในเป็นแบบในรูปครับ เครื่องก็ turbo ฝาบรอนครับ ส่วนเกียร์ at ก็จะเป็นเกียร์แบบใช้กล่องคุมหรือรุ่นกล่องสามปลั๊กหละครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  5. drag bar

1,232
    0
    0
    แบบสาม หน้าจะเป็นแบบไฟกลม + กระจังหน้าแบบใหม่แต่กันชนแบบเดิม ด้านท้ายไฟท้ายเหมือนตัวสองแต่ฝาท้ายเปลี่ยนใหม่เป็นแบบทับทิมสั้น หน้าปัด + พวงมาลัยเหมือนตัวสอง แต่ชุดแบะก็เปลี่ยนลายเป็นแบบในรูป ส่วนเครื่องจะเป็นตัวฝาดำครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  6. monster8

3
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับที่ช่วยอธิบาย กระจ่างเลยครับงานนี้
    ช๊อบ..ชอบ ตัวตากลมน่ะครับ ขายสามห่วงได้จะไปตามหาตากลมๆซักคัน

7. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    ข้อมูลแน่นจริงๆ

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ตามพี่ๆ เค้าเลย ครับ

9. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    สมกับเป็น พี่ต่อเทพ EP 82 จิงจิ้ง
    ปล. พี่ต่อยังไม่ส่งชิ้นภายในให้เลยพี่ รอหน่อยนะคับ

10. XrtcluB<g@p>

XrtcluB<g@p> New Member VIP

126
    10
    0
    เยี่ยมกูดดดเลยยยยย

11. fluke82

fluke82 New Member Member

169
    1
    0
    มาถูกทางแล้วครับ

12. drag bar

1,232
    0
    0
    TOYOTA STARLET EP 82 - EP 91 จะมีรุ่นพิเศษอีกครับ ชุดภายในจะเป็นเบาะ RECARO ยกชุดทั้งแบะหน้า - หลัง - แผงประตู RECARO ยกชุด EP 82 ในไทยก็มีนะครับอยู่ในคันเหลืองๆอะ

13. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    เยี่ยมจริงๆ K.ต่อ เทพ EP82 :)

14. monster8

3
    0
    0
    โอ้...ว้าว recaro ยกชุด แหมน่าอิจฉาจัง
    คันเหลืองๆนี่ข้างนอกก็สวยแล้วข้างในยัง....โอ้ว....ตาร้อนเลย..

15. fluke82

169
    1
    0
    ขอบคุณครับคุณ sky 101 คอเดียวกันพี่น้อง

16. fluke82

169
    1
    0
    แหมคุณต่อของคุณก็เนียนเชียวนะครับ

17. drag bar

1,232
    0
    0
    เผื่อใครอยากรู้ ups

18. KhunPaeZa

KhunPaeZa Member Member

79
    1
    8
    แน่นอนทีเดียว

19. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
  20. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    นี่แหละครับเทพตัวจริงและถ้าอะไหล่ EP82 ก็ต้องคนนี้เลยครับมีทุกอย่างครับ

21. fluke82

169
    1
    0
    ดีครับพ่ีมนทล สบายดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้