RC รถน้ำมันหรือไฟฟ้าดี ??

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย j_koko, 1 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. j_koko

j_koko New Member Member

48
    0
    0
    ถ้าจะซื้อรถบังคับ เริ่มหัดเล่นน่าจะซื้อแบบไหนดีครับ ??

2. ElectroRCDC

ElectroRCDC New Member Member

46
    3
    0
    ต้องดูหลายอย่างครับ งบประมาณทั่วไป+โอกาสในการเล่น+มีกลุ่มในการเล่นบ้างไหม งบเริ่มต้นแบบถูกสุดๆเลยประมาณเกือบ 3000 ครับ จนถึงสูงสุดที่เล่นกันเต็มเหนี่ยวก็ถึงแสนเลยก็มี:)

3. gug_g

gug_g New Member Member

5
    0
    0
    ผมว่าแบบไฟฟ้าน่าจะดีกว่าคับ

4. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    เล่นไฟฟ้าไปเลยครับ รับรองเดี๋ยวจะติดใจ

5. Ake760GLT

Ake760GLT New Member VIP Member

46
    0
    0
    ไฟ้ฟ้าเล่นง่ายอุปกรณ์ไม่เยอะ
    น้ำมันเสียเร้าใจแต่เวลาเล่นอุปกรณ์เยอะ

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    น้ำมันครับ เล่นแล้วสะใจดี

7. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    ผมก็เพิ่งซื้อ รถน้ำมันมาเอง อิอิ
    ขอบอกว่ามันส์มากกกกก แต่ยังเล่นได้ไม่ค่อยดีอ่ะคับอิอิ ผมซื้อของ KYOSHO มาอะ ถ้าอยากเล่นจิงๆมาแจมกันได้คับ ผมไปเล่นที่ นครถมมาอะคับ เจอเพื่อนไหม่ ดีๆหลายคนเลยคับ แนะนำๆอิอิอิ
    ปล. บ้านผมอยู่คลองตันแต่ไปเล่นถึงโน่นอะ คิดดูจิ อิอิอิ

8. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    ไม่ไปสนาม maxima ตรงจัสโก้เหรอครับ ใกล้บ้านคุณนะ

9. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ไฟฟ้าครับ

10. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    ไกล้จิงคับแต่อะไหล่ของรถที่ผมเล่นมันไม่มีอ่ะจิ ผมเลยต้องไปเล่นถึงโน่นนนนน อิอิอิ
    อยากไห้สนาม kyosho เปิดแถวบ้างจัง แต่เอาน่าไกลหน่อยแต่ก็คุ้มนะ ได้เพื่อนไหม่ๆหลายคนเลยอะจิงไจดี ชอบบ :)

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เริ่มต้นเล่นไฟฟ้าดีกว่าครับ เล่นง่ายกว่า

12. ReZerK

ReZerK New Member Member

81
    0
    0
    ถ้าเริ่มเล่น touring หรือ dirft ก็คงเป็นไฟฟ้าครับ
    แต่ถ้าทางฝุ่นนี่ต้องเล่น nitro เท่านั้นเรย เพื่อความสะใจ . . .

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้