แนะนำเรื่องใส่ดิสกเบรกหลังด้วยครับ แปลงของอะไรดี

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย today_jazz, 27 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. today_jazz

today_jazz New Member Member

5
    0
    0
    แปลงของอะไรดีช่วยแนะนำด้วยครับ ร้านไหนรับทำบ้างครับราคาประมาณเท่าไรครับ เห็นเอาของ 3DOOR มาทำอยู่ครับและของ City ด้วยครับ:eek:

2. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
  3. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    หาของแจ๊ส เลยก็ได้นิครับ ของแจ๊สตรงรุ่นก็มีครับ

รอผู้รู้จริงมาตอบ

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถ้าเป็นของ Jazz เลยค่าของ + ติดตั้งไม่น่าเกิน 8000 บาท

5. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ของผมซื้อต่อจากคนใน Fit Club นี่แหละครับ

จากที่ได้คุยกับเจ้าของเดิมเขาบอกว่า เป็นของ Civic EK มาใส่

ซึ่งแทบไม่ต้องแปลงอะไรเลย เอาดรัมเบรคเดิมออก แล้วเอาดิสอันนี้ใส่เข้าไปแทนได้เลย

ตัวยึดต่างๆก็ไม่ต้องแปลง

ที่ต้องแปลงก็มีแค่สายเบรคมือ ที่ต้องเบิกของ Civic EK เดิม จากทางศูนย์ฯใหม่ แล้วแปลงหัวสายเบรคมือให้เข้ากับรถเราแค่นั้นเอง

โชคดีที่เขาได้ของ Jazz ตัวนอกตรงรุ่นมา เลยขายอันเดิมให้ผมในราคาเพื่อนกัน

:D :D :D

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    แหร่มๆ

7. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    จ๊าบๆๆ

8. today_jazz

today_jazz New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้