ขออนุญาติระบายความในใจเรื่องอู่ซ่อมมอเตอร์ไซด์หน่อยค่ะเดี๋ยวนี้เค้าหากินกันแบบนี้แล้วเหรอคะพี่พี่

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย yuri_lonely, 30 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yuri_lonely

yuri_lonely New Member Lady Member

7
    0
    0
    ขออนุญาติระบายความในใจหน่อยค่ะทำไมอู่ซ่อมมอเตอร์ไซด์บางอู่เค้าทำกันแบบนี้เหรอคะ เรื่องคือพ่อขี่รถดรีมเก่าๆเนี่ยไปซื้อของแล้วโซ่หลุดน้ำมันเครื่องซึม เลยเอาไปซ่อมที่อู่นี้ ชื่ออู่ดำอยู่ตรงโกสุม ดอนเมือง เลยร้านอาหารน้องแพรวมานิดนึงอยู่ในร้านเกาหลีชื่อ ดีดีหมูกะทะเป็นอู่ห้องเดียวซ่อมรถมอเตอร์ไซด์ ฝากรถทิ้งไว้ประมาณ3-4วัน เค้าโทรมาบอกว่าซ่อมเสร็จแล้วทั้งหมดสามพันกว่าบาท กว่าเท่าไหร่อยู่ในบิลแล้ว พอถามว่าทำไมแพงเค้าบอกว่า เปลี่ยนโซ่สเตอ ผ่าเครื่องเปลี่ยนน๊อตสายพานราวลิ้น หุ้มเบาะ เปลี่ยนแบต ถามว่าใครสั่งให้ทำก็ตอบว่า ทำให้ไม่ดีเหรอ ที่เปลี่ยนน่ะไม่ได้เสียเลยแล้วยังบังคับให้จ่ายเงินไม่งั้นต้องทิ้งรถไว้ให้เด็กในอู่ขี่ไปซื้อของ ไปโน่นไปนี่ แล้วถ้าไปทำผิดกฎหมายละคะเราจะทำยังไงเหมือนขู่ยังไงไม่รู้
    มัดมือชกให้จ่ายเงินต่อรองก็ไม่ได้ไม่ลด ต้องจ่ายเท่านี้ขาดทุนผมไม่ทำ เราเลยคิดว่าดรีมคันนี้ขายคงได้แค่2000บาทยังไม่ได้ค่าซ่อมเลยค่ะเกินกว่าเหตุมากๆเลยเราก็ผู้หญิงไม่รู้ว่าอู่มอเตอร์ไซด์บางที่เค้าหากินกันแบบนี้แล้วอย่าหลุดเข้ามาเชียวค่ะ ผู้หญิง คนมีอายุ

ขอเตือนเพื่อนหญิงกับคนมีอายุไว้นะคะให้ระวังพวกนี้ไว้ให้ดีเค้าก็ขูดเลือดเราได้เพราะเราไม่มีทางสู้เค้าค่ะ โลกนี้ช่างโหดร้ายเสียจริงค่ะ
    :(

2. opmoji

opmoji New Member Member

3
    0
    0
    พี่ลองบอกว่าเอาแบตเดิมไม่เปลียนกะเอาเบาะเดิมไม่เปลียนเพาะไม่ได้สั้ง

3. opmoji

opmoji New Member Member

3
    0
    0
    ป๋มก็เจอครับร้านที่แยกวัดเทพลีลาถ้ามาจากรามขี่มาตรงสะพาน ครับเอาไปเปลียนโช้คหลังแต่ติดงานไม่ได้นั่งดูแล้วออกไปทำงานบอกเค้าว่าจะมาเอาสักสองสามวันจะมาเอาแล้วพอถึงวันไปดูรถร้านเสือกปิดแล้วไปอาทิตที่สองร้านเปิดแต่รถผมเจอย่ำไหญ่เลย เค้าถอนเปลี่ยนท่อของปอมไห้ คาบูเก่าๆๆถอดดิสเบรคออกเหลือแต่ซากรถผมถามว่าไปทำรัยมัยมันบอกว่าก็ถอนออกไห้มันประกอบไห้มันบอกว่ารออะไหล่ผมฉุนเลยบอกว่าจะไปแจ้งตำรวจถ้าไม่ทำอย่างเดิมมันเอาพวกมาจะตีผมเลยก็เลยเอาจ้างรถกะบะเอารถผมกลับแล้วไม่จ่ายตังมัน อย่าไปทำนะครับไว้วันหลังรู้ชื่อร้านจะมาบอกอีกที่ตรงวัดเทพลีลาข้างสะพานครับ

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผม ก้ออยู่ดอนเมืองครับ ร้าน เลวๆๆแบบนี้มีตัวหรอวะเนี่ย เดียวผ่านผ่านแถวนั้นจะขอดูร้านซะหน่อย

เลวๆๆมากๆๆๆ ผมจะแนะนำ ร้าน มอไซต์ ที่ซ่อมดีที่สุดแถวบ้านเราและกัน มันชื่อ ร้าน เล้า โรงกลึง

ซ่อมดีครับไม่แพงมาก แต่ช้าหน่อย คุณมาทาง โค้งอิตาเลียน แล้วยิงตรงๆมาเรื่อยๆ เลยโรงเรียน ประชาอุทิศ

มองซ้ายมือไว้นะครับ มันจะเป็นร้านใหญ่ๆหน่อย ติดกะร้านเครื่องเสียง และติดกะโรงเหล็ก ผมว่าร้านนั้นเค้าทำดี ไม่แพงมาก แต่ช้านิดนึง เพราะงานเค้าเยอะ มีไรก้อไปร้านที่ผมบอกดีก่า ร้านมันคุยง่าย แต่งี่เง่าบางครั้ง แต่ทำและชัวครับ คนดอนเมือง ช่วยเหลือกันไปครับ :D

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เลวจริง ๆ คับเเบบนี้

6. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    เหอะๆๆๆ มัดมือชกเลยนะนั่น..

เห็นไม่รู้เรื่องเอาเข้าไปล่ะมันฟันตลอดเลยร้านแบบนี้
    ผมก็เคยโดน ตอนแรกบอกไปแค่นี้ๆ
    สุดท้ายแม่งเพิ่มนู่นเพิ่มนี่ จนเกือบหมื่น...

ก็ เออ จ่ายไปเหอะ
    เดี๋ยวนี้ไม่รู้เจ๊งรึยัง จำชื่อร้านไม่ได้และ เป็นร้านซ่อมรถใหญ่อยู่ฝั่งตรงข้าม เรือนจำคลองเปรมอ่ะครับ ติดๆกะ กฟผ. เลย

คิดดู เปลี่ยนซีนโช้คใหม่ + ซ่อมโช้คหลัง... หมดไปเกือบ 2000

ขี่กลับบ้านน้ำมันโช้ครั่วหยดเป็นทางเลย.....

7. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    อารัยว่ะ

8. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    อย่างนี้ต้องแจ้วความอย่างเดียวแล้วคับ

9. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    น่าเห็นใจนะครับ:sad: :sad: :sad:

10. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เวร กำ สงสัยจะเพี้ยน มีที่ไหนซ่อมตามใจตัวเอง

11. yuri_lonely

yuri_lonely New Member Lady Member

7
    0
    0
    เค้าก้อยอมรับนะว่าทำเองแต่ถามกลับมาว่าทำให้ไม่ดีเหรอเลยอะ

12. JuicyClub

JuicyClub Guest

0
    0
    0
    สาดดดดดดด

มีอีกร้านนึงอย่าไปเข้านะแม่งเฮี้ยสาดดดเลยใครไม่รู้เรื่องอะไหล่ เข้าไปแม่งหลอกชิบหายหมด ผมเคยโดนเช่นตอนนั้นถามตัวปิดฝาน้ำมันเครื่องแบบเป็นวัดอุณหภูมิของนูโวแม่งบอก370-ผมเอะใจทำไมแพงจัง เลยไม่เอา แล้วลองไปถามร้านตรงข้ามซอยทานเท่าไรรู้มั้ยครับ240-เอง แม่งกะฟันเป็นร้อยจัญไรมั้ยหล่ะพี่น้อง ร้านมันอยู่ตรงแยกติวานนท์พอดี ตรงข้ามร้านมอไซค์นัดพบนนท์ ถ้าผ่านร้านมันฝากให้ของลับด้วยละกัน สัตว์หมาจริงๆ

13. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    เดี๋ยวนี้มันหากินกันแบบนี้แล้วหรอ
    ร้านแบบนี้อยู่ไม่นานหรอกครับ

14. yuri_lonely

7
    0
    0
    ว่างั้นละ

15. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    เวนกำ ลูกค้าเอารถเข้าไปซ่อม มันเอาไปแต่งพาไปซิ่งเลยน่ะนั้น น่าเผาร้านมันจิงๆ

16. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    พวกนี้แย่คับ ผมเปิดร้านทำเหมือนกัน ส่วนผมทำตามสั่ง นอกเหนือจากที่คุยโทรแจ้งก่อนคับ ถ้าลุกค้ายินดีทำ ถึงจะทำให้

17. ASP_BLR

ASP_BLR New Member Member

4
    0
    0
    ไม่น่าเลย

เดียวนี้ กินกันง่ายๆๆๆกันแบบนี้หรอ ช่างใจร้ายมากๆๆๆเลย

18. Jun_AE92

Jun_AE92 New Member Member

45
    0
    0
    นานยังอ่ะไม่เห็นเล่าให้ฟังเลยอ่ะ
    แต่มันก็โค..ตชั่วอ่ะไม่แจ้งความจับมันเลยอ่ะตะเอง
    พวกนี้ต้องเอาให้ถึงที่สุดอ่ะไม่ได้สั่งแล้วทำเนี๊ยแล้วยังมีหน้ามาบอกว่าทำให้ไม่ดีหรอ
    ไม่ถามมันอ่ะทำให้อ่ะดีแต่ทำฟรีป่ะล่ะถ้าทำให้ฟรีอ่ะเอาน่าเกลียดมากมันไม่ใครซ่อมร้านมันเลยหรือไงมันถึงต้องหา
    เงินด้วยวิธีนี้อ่ะสุดยอดเลยอ่ะร้านนี้อ่ะอย่าให้เจอกะตัวเองนะจะไปเผาร้านมันเลยพูดแล้วโมโหเลยนะเนี๊ย :mad2:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้