ใช้ตาหยี่อยู๋ ทานน้ามมัน 6โลลิตร นี่แปลกไหม ทามไมมานกิ๊นกิน ทามไงดีงับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย kromma, 5 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    ใช้ตาหยี่อยู๋ ทานน้ามมัน 6โลลิตร นี่แปลกไหม ทามไมมานกิ๊นกิน ทามไงดีงับ

2. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ติดแก็สซิครับจะlpgหรือngv ก็ประหยัดเห็นๆ

3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ไม่กินแล้วหล่ะครับนั่น

ดูดเลยมากกว่าอ๊ะ

4. aliseton

aliseton New Member Member

13
    1
    0
    ตาตี่ผมประมาณ 7-8 โลลิตร
    ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย

รถติดยิ่งกินมากครับ เครื่อง 1.8 ต้องวิ่งไกลๆ เร็วๆ ถึงจะเห็นความประหยัด
    วิ่งในเมือง รถติดหนักๆ ก้อคงได้ 6 เหมือนกัน

5. THEJEA

THEJEA New Member Member

6
    1
    0
    พอๆกับ คับ ขอผมก็6-7 โลลิตร

6. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    สนับสนุน lantis 1.8 ก้อยู่แถวๆ 6-8 กม./ลิตร แล้วแต่เส้นทางและความมันส์:D

7. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เมื่อรายโปเต้ตรูจา10โล/ลิตรซ๊ากทีว๊า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้