ขอคำแนะนำหน่อยคับ b14ใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าได้หรือป่าวคับ รอบรถมาช้า ควรทำอย่างรัยดีคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Manatchay Kwanphutsa, 25 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ b14ใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าได้หรือป่าวคับ รอบรถมาช้า ควรทำอย่างรัยดีคับ

1. กดลึกๆคับ เป็นคันเร่งสาย ทำใจคับ

2. ตามข้างบนเลยคับพี่ แต่ถ้าอยากให้มาใวๆ ตอบยากคับ ต้องดูหลายๆอย่างคับ ทำอะไรไปแล้วบ้างคับ เผื่อพี่ๆจะได้มาช่วยกันวิเคราะครับ

3. ระบบ ไอดี - ไอเสีย ทำอะไรไปบ้างละครับ

4. เดิมๆอยุ่เลยคับ ควรทำอย่างรัยดี

5. กรองอากาศเปลี่ยนมานานยังครับ

6. สองเดือนครับ ว่าจะใส่กรองเปลือยอยุ่ ช่วยได้ป่าวครับ

7. มันหลายๆปัจจัยอะครับ ขนาดของล้อยังมีผลกับการเร่งออกตัวเลยครับ

8. กล่องแบบนี้ช่วยได้ป่าวคับ

9. กล่องแบบนี้เหรอ อิอิ ผมยังทำเองเลย มันไม่ได้ช่วยให้แรงม้าเพิ่มขึ้นนะครับ แต่ช่วยแรงโม้เพิ่มขึ้นได้

10. กล่องนี้ดูคุ้นๆ นะคับอาจารเจิ้น 555

11. ฮ่าๆๆ ขายก็แพง คิคิ

12. เพื่อนกัน ล่ะมันดี คุ้นๆ ว่าพี่ใส่ล้อ 17 ใช่ไหมคับ ตรงนี้ก็มีส่วนนะครับ

13. คับผม ขอบ 17

14. รอบเกียร์ 2 มันสะดุดนิสนึงคับ

15. อย่างที่บอกขนาดล้อก็มีผล 17 จะออกตัวอึดอยู่นะครับ ไม่จี๊ดจ๊าดเท่า 14 เหรอ15

16. ลดขนาดแม็คครับ 15 ก็พอครับ 17 ลากเลยน๊นั่น

17. Jit Sunny Onsri

Jit Sunny Onsri Guest

0
    0
    0
    ผมเอง ก็ ทำหลายอย่างนะครับ เวลาเหยียบคันเร่ง ก็ไม่ติดเท้า ไม่รู้ จาทำ อะไรต่อแล้ว ขอคำชี้แนะด้วยเหมือนกัน

18. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ขอบ 15 เวลา ออกตัว ดีกว่า 17 เยอะมาก ครับ

19. Tree Teerapol

Tree Teerapol Guest

0
    0
    0
    จะเเรงไปไหนพีJit Sunny Onsri พอเเล้วเพ่

20. Jit Sunny Onsri สายหัวเทียน กับ สายกราว์ตัดกันยิ่งนัก

21. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    เมื่อก่อน ล้อขอบ 17 ดู เป็น vip แต่ รถ วิ่งไม่ออก เลยต้องลด 15 ครับ ช่วยได้เยอะ

22. ผมใส่กล่องตัวนี้มารอบมาไวลากรอบได้ยาวขึ้นเยอะคับ

23. ใส่ 17" เช่นกัน แบบว่าชอบ VIP แล้วก็ไม่ใช่รถซิ่งด้วย ตามใครไม่ทันซะที ^_^

24. ถ้าอยากลองว่าใส่กล่องแล้วแรงขึ้นมายืมไปเทสได้นะครับ ฮ่าๆๆ

เจิ้น เตชะ ณ. สุวรรณ แล้วควรทำอะไรดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้