เห็นมันเงียบๆขอถามแล้วกันครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย โตต้าเท่านั้น, 27 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆว่าโคโรน่าท้ายแยกว่าง 3SBEAM เกียร์ออโต้ วิ่งกับ โคโรล่า 3ห่วง เครื่อง4AGE 20 วาล์วฝาดำเกียร์ธรรมดา เฮดนอก TRD ทั้งเส้น (เค้าว่ามายังงั้น) โดยที่โคโรน่าใช้ล้อ 17 นิ้ว โคโรล่าใช้ 16 นิ้ว ทั้งคู่แบกถังแก๊ส 58 ลิตร พี่ๆว่าถ้าวิ่งแข่งกันผลจะเป็นยังไง (เจ้าของโคโรล่าบอกว่าแค่เกียร์ 4 เค้าได้ สองร้องนิดๆแล้วครับ)

1. กำลังจะไปลองครับ ไม่มีใครให้ความเห็นอีกเหรอครับ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    beam auto gear 3 ประมาณ 160 ครับ
    ผมว่า 20วาล์ว มันมาไวกว่ามั้งครับ เกียธรรมดาด้วย

3. ผมก็ว่ายังงั้นแหละครับ กลัวทั้งต้น ทั้งปลาย (ยังไม่ได้ปลดล๊อกด้วยนี่ซิ)

4. pingpong

205
    4
    0

ใช่ครับ เรื่องนี้ไม่จบครับ ไปเจอพวกหอย กับ tec 3d ก็จุก

5. คือว่าเค้าเป็นรุ่นพี่ผมเองครับ เห็นว่าทำงานที่เดียวกับท่านประธานต้นโคโรน่าคลับอ่ะครับ เค้าพูดซะผมอยากได้เลย ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่เตือนส่วนใหญ่ขับไม่เร็วครับ ไม่ได้เติมน้ำมันเอง เกรงใจพ่อแม่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2007
  6. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    อย่าไปแข่งกันเลยครับ อันตราย

เพราะผลการแข่งอาจจบลงด้วยอุบัติเหตุ ได้นะครับ
    ระมัดระวังด้วยครับ

ความเร็ว 200 กว่าจะเบรคได้เนี่ย หลายร้อยเมตรนะครับ

7. KIT COLOMBET@

KIT COLOMBET@ New Member Member

21
    1
    0
    งั้นขอถามบ้างนะครับ รถผมเครื่อง3S non เดิมๆ ในบอดี้ แคมรี่ ออส พอดีมีคนอยากลองเอา 6A13T ในบอดี้ CK2 ขอจับกับผม เพื่อนๆว่าจะเป็นไงครับ ของผมล้อ 17 ของเค้าล้อเดิม 14 ครับ ปล.เคยลองกันมาแล้ว3เกียร์ แต่คราวนี้เค้าอยากลองปลายครับ:D :D :D

8. ของผมแค่ขำขำเท่านั้นครับ ไม่ได้เอาเป็นเอาตายครับ

9. pingpong

205
    4
    0
    camry aus 3s non แบกน้ำหนักเกียแรกๆ เดาว่าน่าจะโดนนะ

10. KIT COLOMBET@

KIT COLOMBET@ New Member Member

21
    1
    0
    ขอบคุนสำหรับความคิดเห็นครับ คุณ pingpong ลองมา3เกียร์ ขึ้นเค้าได้ตอนปลายเกียร์2ครับ แต่4-5ยังไม่ได้ลองเลยเพราะ กลัวอันตรายครับ แต่คิดว่าน่าจะโดนเค้านะเพราะ ทั้ง cc. และแรงม้าเค้าสูงกว่าเรามาก

eedare ถูกใจสิ่งนี้
    เอาอย่างนั้นเลยเหรอครับพี่อี๊ด ตั้งแต่พี่เติมหัวเชื้อน้ำมันเครื่องผมก็กลัวแล้วครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้