ผมต้องบรรทุกของท้ายรถ แล้วเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ควรใช้หลังคายี่ห้อไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย sato, 16 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sato

sato New Member Member

14
    0
    0
    ส่วนใหญ่ใช้ยี่ห้อไหนกัน ผมอยากติดตั้งหลังคารถ แต่ไม่รู้ว่าถ้าผมต้องบรรทุกของท้ายรถบ่อยๆ ควรใช้หลังคารถยี่ห้อไหนดีที่มันทนๆหน่อยครับ แล้วมันมีข้อดีอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. labonico

labonico New Member Member

7
    0
    0
    มันมีสามมิตรกับแครีบอยนะ ที่คนเค้าใช้กัน ทำจากเหล็กกับไฟเบอร์แหละครับ อยู่ที่ชอบว่าอยากได้แบบไหน

3. R1140

R1140 New Member Member

15
    0
    0
    อยากติดหลังคาเหมือนกันกำลังเล็งๆ ของสามมิตร แต่รอเก็บตังอยู่ เหล็กมันต้องทนทานกว่าอยู่แล้ว

4. laboon

laboon New Member Member

9
    0
    0
    กำลังอยากติดพอดี ผมเล็งอยู่ว่าจะเอา หลังคาเหล็ก หรือไฟเบอร์ดี เข้ามาเก็็บข้อมูลด้วยคนครับ

5. zupercat

zupercat New Member Member

15
    0
    0
    ที่บ้านผมใช้สามมิตรอะ เก็บขอบสวย ไม่มีปัญหาน้ำรั่วซึม มีระบบล็อค 2 ชั้น มันก็ทนดีนะ แต่ไม่รู้ของยี่ห้ออื่นเปป็นยังไง ใช้มา 2 ปีแล้วยังไม่พบเจอปัญหาอะไร ไม่ต้องกลัวเรื่องน้ำหนักครับ ห่างกันไม่กี่สิบโล คนชอบคิดว่าหนักกว่าเยอะ ไม่เชื่อลองเข้าไปดูน้ำหนักตามเว็บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้