จะซื้อรถมิล่าได้ที่ไหนมั่งครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย dookyoasis, 29 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dookyoasis

dookyoasis New Member Member

6
    0
    0
    หวัดดีครับ ผมเป็นเด็กใหม่อ่ะครับ ไม่มีความรู้เรื่องรถมิล่าเลยแม้แต่นิสเดียว คืออยากจะถามพวกพี่ๆว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ เอาแบบที่ไม่เป็นกะบะอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะซื้อแบบผ่อนน่ะครับ แล้วมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ผมเข้าไปดูที่หัวข้อที่ปักหมุดมาแล้วนะครับ ได้ความรู้เยอะมากเลย แต่ไม่รู้จะซื้อรถที่ไหนอ่ะครับ เอาแบบ ใช้ได้ไม่มีปัญหาอ่ะครับ แม่จะซื้ออ่ะครับ ผมจะแต่งด้วยอ่ะครับ อิอิ ผมว่า มิล่านี่หละเท่ดี อิอิ จะเอามาวิ่งสวนกะนิววีออสของพี่ผม ด้วยอ่ะครับ
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ผมอยู่ จ.นน ครับ
    ผมเข้าไปดูที่เว็ป one2car.com มาแล้วครับ แต่มีรถให้เลือกน้อยเหลือเกินอ่ะครับ
    ปล.ขอบคุณพี่ๆมากครับ

2. dookyoasis

6
    0
    0
    อ่าาาาา ไม่มีใครมาช่วยผมเลยยยย ช่วยผมหน่อยนะครับ
    นะนะ
    ขอถามอีกนะครับ พวงมาลัยพาวเวอร์ป่าวครับ
    ขอความกรุณาพี่ๆช่วยเสนอแนะด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ถ้าจะซื้อแบบผ่อน คงต้องไปหามิร่าตามเต้นท์รถอาจจะจัดไฟแนนซ์ให้ได้
    เคยเจอตามหนังสือขายรถ ดาวน์ประมาณ 20000 - 30000
    หลังจากนั้นผ่อนประมาณ 2000 แต่รวมราคาแล้วตกประมาณแสนนึงได้

ลองดูกระทู้นี้นะ เพิ่งไปเจอมา ขายอยู่ 45000 รถอยู่โคราช
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=87387
    เห็นบอกว่าด้านข้างมีผุ เพลาดัง อย่างอื่นพอใช้ได้
    คิดซะว่าดาวน์ 45000 แล้วเงินผ่อนคือเงินเอามาทำรถใหม่ทีละนิดก็แล้วกัน

พวงมาลัยพาวเว่อร์ไม่แน่ใจครับ รอคนอื่นมาตอบนะ

4. bestzaa1

bestzaa1 New Member Member

70
    1
    0
    แง่มๆๆๆ เสร็จๆ กำลังหาพอดีเลยยย

จัดไปพี่ปอ ขอบคุณคับ โคราชด้วย เอิ๊กๆๆ

5. dookyoasis

6
    0
    0
    ขอถามอีกหน่อยนะครับ คือต้องเอารุ่นไหนอ่ะครับ อยากได้มาแบบไม่ต้องซ่อมอ่ะครับ เอาแล้วแล้วขับได้เลยไม่มีหลอครับ คือแม่ผมอยากได้อ่ะครับ
    ปล.หรือว่าผมจะขอเบอร์ผู้รู้ได้มั๊ยครับ จะโทรไปถามอ่ะครับ ผมไม่มีความรู้เลยอ่ะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2007
  6. jackzaa

jackzaa New Member Member

24
    0
    0
    อืม..คือว่ารุ่นนี้มันก้อ 10 กว่าปีอ่ะครับ

เมื่อได้มาแล้วเรื่องไม่ต้องซ่อมคงจะลำบากครับ
    อย่างน้อยๆก้อคงต้องดูแลเรื่องเครื่องยนต์กะช่วงล่างก่อนอ่ะครับ

ส่วนเบอร์ผู้รุ้ก้อมีหลายท่านอ่ะครับ ลองไปดูที่ติดหมุดอ่ะครับตรงเบอร์ที่ขอความช่วยเหลือครับ
    ส่วนเบอร์ประธานไดฮัทสุคลับ (ส่วนใหญ่ก้อเป็นมิร่า)ก้อ081-3444544ชื่อพี่เทพครับ

ส่วนพวงมาลัยเพาเวอร์ไม่มีติดมาให้อ่ะครับ แต่ว่าไม่มีเพาเวอร์ก้อเบาสบายมือเหมือนเพาเวอร์เลยครับ

7. dookyoasis

6
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะครับ

8. dookyoasis

6
    0
    0
    http://one2car.com/SearchEngine/searchengine.aspx พี่ๆช่วยผมดูรถหน่อยนะครับว่าเอาคันไหนดีช่วยๆออกความคิดเห็นหน่อยนะครับตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

9. kwangza

kwangza New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าซื้อแบบผ่อนก้อคงต้องซื้อตามเต้นท์อ่ะมั๊งคะ แต่ที่ราชบุรีกวางรู้จักอยู่คันหนึ่งเป็นรถบ้านอ่ะ รถปี 93 สีชมพู เครื่องคาบิวนะ เขาขายประมาณ 8 หมื่นบาทอ่ะ ไม่รู้ว่าสนใจปล่าวววววววววว

10. no ut63

no ut63 New Member Member

65
    1
    0
    หาให้ได้ไวไวนะครับ....เเล้วจะติดใจ

11. bestzaa1

bestzaa1 New Member Member

70
    1
    0
    คันที่โคราชเด่วนัดดูรถพรุ่งนี้คับ

12. dookyoasis

6
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะครับ

13. romeo419

romeo419 New Member Member

119
    0
    0
    มีครับ ลองดูที่กระทู้ซื้อขายได้ครับ......เรื่องราคามาคุยกันได้ครับ......:)

14. slamdear

slamdear New Member Member

6
    0
    0
    ถึงคุณกวาง ผมกำลังหาอยู่พอดี และอยู่ราชบุรีด้วย ถ้าไม่รบกวน ขอทราบข้อมูลรถมิร่าสีชมพูหน่อยคับ เกมส์ครับ 0812916130

15. armyo

armyo New Member Member

29
    0
    0
    ผมต้องการขายรถมิร่าคับ ตอนนี้ทำไปเยอะมากแล้ว ไม่ต้องห่วงคับ สนใจโทรมาคุยเรื่อยรายละเอียดได้คับ 0831115515 (อาม)

16. pia

pia Guest

0
    0
    0
  17. por_L80

por_L80 Guest

0
    0
    0
    ขาย มิร่า MINT ปี97หัวฉีด550cc.

รถมิร่า มิ้นปี97สีชมพูแจ็ส เซ็นทรัทล็อก กระจกไฟฟ้า อวทม Mp3 ยางใหม่4เส้น พรบ.200กว่าบาท/ปี
    สนใจรุ่นใหม่กว่า สดกว่า ประหยัดกว่าแต่แพงกว่านิดหน่อย ก็โทรสอบถามได้ครับ (ปอ-089-867-8613) ใช้งานเกือบทุกวัน ไม่ใช่รถเต้นท์แน่นอน

18. rapee518

rapee518 Guest

0
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้