ถามหนอยครับมีใครตั้งจานจ่ายแบบนี้บ่าง ครับ วิธีการปรับของพวก Nissan ก็คือ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ong Pomsuwan, 12 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ong Pomsuwan

Ong Pomsuwan Guest

0
    0
    0
    ถามหนอยครับมีใครตั้งจานจ่ายแบบนี้บ่าง ครับ วิธีการปรับของพวก Nissan ก็คือ วอร์มเครื่องให้ถึงอุณหภูมิทำงานก่อน จากนั้นดับเครื่อง ถอดเซนเซอร์ลิ้นคันเร่งออก (ถ้าถอดถูก รอบเครื่องจะสวิงขึ้นนิดหน่อย) จากนั้นเบิ้ลเครื่องให้รอบ กวาดผ่าน 2,500 รอบ 3 ครั้ง และปรับหมุนจานจ่าย จากนั้นดับเครื่อง เสียบเซนเซอร์คืน แล้ว สตาร์ทอีกรอบ เป็นอันจบ ..ยุ่งดีไหม? Toyota กับ Honda ไม่เห็นต้องทำอะไรแบบนี้

2. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ไม่เคยคับ เคยแต่สตาทเครื่องเปิดแอร์ไว้ แล้วก้อหมุนๆ คิคิ

3. Ong Pomsuwan

0
    0
    0
    พอดีผมไปอ่านเจอมาแต่ก็ไม่ได้ลองดู

4. ขั้นตอนมันมีจากโรงงาน ทำตามเถอะครับ

5. ส่วนใหญ่มักไม่รู้กันมั้ง

6. อีกนิด อย่าลืมลบโค้ดด้วยนะฮาฟ

7. เครื่องมือสแกนบางทีลบไม่ขาด

8. Ong Pomsuwan

0
    0
    0
    อันนี้ผมไม่รู้จะทำยังงัยเหมือนกันครับ

9. ถอดขั้วแบตทิ้งไว้24ชม

10. นิสสันโค้ดชอบฝังคับ

11. แล้วช้อตดู ก็จะพบกับโค้ดปกติ คือ 55คร้าบ

12. Ong Pomsuwan

0
    0
    0
    คือทำตอนก่อนตั้งไฟใช่ไหมครับ

13. ทำหลังตั้งไฟเสร็จคับ

14. แล้วลบโค้ดเซนเซอร์ปีกผีเสื้อจ้า

15. Ong Pomsuwan

0
    0
    0
    อันนี้เกินความสามารถครับ555

16. ถอดขั้วแบตคับ เอายาวๆข้ามคืนไปเลย

17. ทำตามแมนน่วล ที่อ่านมาน่ะถูกต้องแล้วคับ

18. Ong Pomsuwan

0
    0
    0
    ขอบคุณครับจะลองทำดูครับ ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย

19. แล้วจะบอกว่าขำๆ

20. ไม่ต้องทำตามหลอกครับไม่จำเป็นเลย ติดเครื่องร้อนพัดลมหน้าทำงานตั้งได้เลยเพราะตำแหน่งนี้ aac valve ไม่ทำงาน

21. Ong Pomsuwan

0
    0
    0
    ขั้นตอนเยอะมากครับดูแล้วงงเลย

22. ช่างใหม่เท่านั้นครับที่ต้องทำ

23. สตาร์ตเครื่อง คลายน๊อต หลับตา ขยับจานจ่าย ฟังเสียงเครื่องยนต์

24. Ong Pomsuwan

0
    0
    0
    ที่อ่านมานะครับคือถ้าไม่ทำตามขั้นตอนแล้วกล่องECU จะปรับค่าจุดระเบิดเข้าที่เดิม

25. ต้องแยกช่างใหม่ ช่างเก๋าด้วยหรอครับ คือผมไม่รู้จริงๆครับ ไม่ได้จบช่างยนต์

ผมนี่ถอดแบตอย่างเดียวเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้