อยากทราบ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย joshkung, 11 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joshkung

joshkung Guest

0
    0
    0
    พี่ๆๆคับ...อยากทราบว่าหน้าแหลมเครื่องคาบูร์.....จะใส่กรองเปลือยต้องทำไงบ้างครับ...

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    คงต้องเอาชุดกรองเดิมออกอ่ะคับ แล้วก้อหากรองเปลือยที่มันใส่ได้พอดีมาลงไปแทนอ่ะคับ ตรงปากคาบูเลยนั่นแหละคับ

ถ้าจะเอาสวยๆ คงต้องเดินท่อจากปากคาบูกันเลยแน่ๆ คับ

เด๋วรอผู้รู้.....มาบอกอีกทีแล้วกันคับ.......อิอิ

3. bank it

bank it New Member Member

295
    0
    0
    ตีท่อสแตนเลสเลยครับสวยดี

4. joshkung

0
    0
    0
    แล้วสายที่มันต่อกับกรองเข้าเครื่องหละครับต้องต่อไหมครับ

5. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ถ้าจะทำก็ต้องมีท่อครอบปากคาบูก่อนคับ
    อาจจะสั่งทำเป็นเหล็ก หรือแสตนเลสก็ได้คับ อาจจะทำยาวมาแล้วต่อกับกรองเปลือยเลยก็ได้ แต่จะปรับตำแหน่งทีหลังยาก
    หรือถ้าทำสั้นก็ต่อด้วยท่อย่นอีกทีก่อนเข้ากรองเปลือยคับ ข้อดีก็ปรับตำแหน่งง่าย ไม่แพง แต่ไม่สวยเหมือนเลส
    ข้อเสียของการทำปากครอบเหล์กก็ช่วงรอยต่อกับปากคาบูถ้าทำไม่ดีอาจจะเข้ากันไม่ค่อยสนิทอะคับ ต้องให้เค้าทำบ่ารองให้พอดี แล้วก็ต้องซีลดีๆ

อีกอย่างที่ผมเคยทำตอนติดแก็สแบบย้ายมิกซ์ เค้าเรียกตัวมือเสืออะครับ ของอีซูซุ ตัวไหนไม่รู้ช่างเค้าเรียก
    เป็นยางมีปากครอบบนคาบูพอดี แล้วก็มาต่อท่อย่น+กรองเปลือย อีกรอบ ข้อดีก็ไม่ค่อยแพงครับ แล้วยางมันรัดแน่นดี

6. joshkung

0
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยพี่ๆๆเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะไปทำดู

7. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เสร็จแล้ว......ถ่ายรูปมาลงให้ดูบ้างเด้ออออ..............เหอๆ

8. joshkung

0
    0
    0
    อยากถ่ายมาให้ดูเหมือนกันนะครับ...แต่ลงรูปให้ไม่เป็นนะสิครับ..พี่ช่วยบอกวิธีลงให้บ้างสิครับ

9. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    สมัครสมาชิกไงคับ คือว่า......ต้องสมัครก่อนถึงจะลงรูปได้อ่ะคับ

10. joshkung

0
    0
    0
    ผมสมัครสมาชิกไปแล้วนะครับ

11. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    โทรมาแล้วกันคับ เด๋ว....อธิบายให้ฟัง ที่ละขั้นตอนเลย พิมพ์แบบนี้มันยาวอ่ะคับ.......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้