daihatsu gran move หาอะไหล่ยากไหมครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย 6901, 9 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 6901

6901 New Member Member

1
    0
    0
    ไม่ค่อยเห้นมีคนใช้รุ่นนี้กันครับ เลยกลัวว่าถ้ามีปัญหาเรื่องอะไหล่ หรือว่าเรื่องซ่อมจะหายาก หรือว่าไม่มีช่างที่ชำนาญด้านนี้น่ะครับ

2. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    เรื่องอะไหล่เครื่องไม่น่ายากครับ
    จะหนักใจก็เรื่อง บอดี้ ละมั้งครับ อิอิ

3. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ
    สาเหตุที่คนใช้น้อยเพราะน่าจะมาจากเรื่องราคาครับ
    พอ 2-3 แสนคนก็หันไปหารถยี่ห้ออื่นมากกว่า
    จะมีใช้ ก็น่าจะป็นคนรักDAIHATSUจริงๆเท่านั้น

ส่วนเรื่องอะไหล่กับช่างซ่อมน่าจะไม่มีปัญหาครับ
    เพราะพื้นฐานเครื่องDAIHATSUก็คล้ายๆกัน
    แล้วเครื่องบางตัวก็มีเอามาวางเล่นกันอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้