===== Gymkhana Training (by pomgambino) =====

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย pomgambino, 15 กรกฎาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    จากกระทู้ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=341787
    ที่ผมลองถามแล้วก็มีคนสนใจกันพอควร จึงจัด training สำหรับผู้ที่สนใจ
    ดู+แนะนำ+แก้ไขและปรับปรุงการขับของท่าน
    เคี่ยวกันจะๆ ด่าเป็นคนๆไปเลย ตัวต่อตัว อิอิ

สถานที่ - ลานจอดรถ yes indeed
    ค่าสถานที่ yes indeed คิดคันละ 500 บาทต่อวัน
    และจะได้ voucher อาหารมูลค่า 500 บาทสำหรับทานที่ร้าน (อายุบัตร 1 เดือน)

เวลา 9.30 - 16.30

รายละเอียดคร่าวๆ
    - แนะนำการเตรียมตัวก่อนขับ ท่านั่งที่ถูกต้อง วิธีการจับและการหมุนพวงมาลัย วิธีการเร่งและเบรค
    - แนะนำการเดิน walk course การอ่านไลน์
    - แนะนำและแก้ไขการขับของแต่ละท่าน โดยการนั่งไปด้วยและการขับให้นั่ง (จับเวลา)
    - ตบท้ายด้วย จำลองการแข่งเหมือนจริง (ซ้อม 1 แข่ง 2)

Group training เกิน 3 คน คนละ 500-
    Special training 2 คน คนละ 750-
    Super special training เดี่ยวๆคนเดียวทั้งวัน 1000-
    ค่าสถานที่ คันละ 500- (voucher)

C ya!
    081-5518766
    :D
    [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2008
  2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    วันไหนก็ได้ครับ ไปได้ทุกวัน.....

3. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    จัดปายคับ น้องมานแดง หายป๋วยแว้ว
    แต่งงนิดตกลงคนละ 500 บาท หรือ 1000 บาทคับ

4. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    จัดไปครับ

5. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    รวมแล้ว 1000 บาทไปจ้า เด๋วคอนเฟิร์มกันวันไกล้ๆ

6. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ขอไปดูนะครับ.....พอดีบ้านอยู่ใก้ลๆ.......

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    499 ครับ ตัดราคา :D :D ล้อเล่นนะ ไปเรียนกับอาจารย์ปอมดีที่สุดแล้วครับ ระดับแชมป์ ปทท.สอนเอง ไม่ผิดหวังแน่นอน เด๋วแอบรับสอนมั่งดีกว่า แล้วจะเอาตังไปเรียนกะปอมต่อ ฮ่าๆๆๆ:D

8. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ของผมขอเป็น 19 หรือ 26 สิงหา วันไหนก็ได้ครับ :)

9. pomgambino

799
    10
    18
    ค่า train 500 ค่าสนาม 500 รวมเป็น 1000 คับผม
    แต่ค่าสนามจะได้ voucher ทานอาหารราคา 500 ไว้หม่ำที่ร้านได้คับ
    ก็เท่ากับว่าทางร้านให้วิ่งฟรีแต่บังคับหม่ำข้าวน่ะคับ
    หายงงรึยังเอ่ย

10. Ballnuclear

691
    14
    0
    ยัง งง อยู่คับ จานปอม รถมันไม่พร้อมอ่ะ แฮ่ๆ

11. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    แหล่มเลย

12. pomgambino

799
    10
    18
    มาดูได้คับ ไม่มีปัญหา

แต่ขอความกรุณามือเก่ามือเก๋าและคนที่ไม่ได้มา training นิดนึงนะคับผม
    คือขอให้ผู้ที่มา training ในวันนั้นๆได้ใช้สถานที่ในการขับได้เต็มที่เต็มเวลา

ถ้าอยากจะซ้อม อยากจะแจม อยากจะวิ่ง รบกวนให้มาใช้สถานที่ในวันอื่นๆ
    ขอความร่วมมือและขอความกรุณาแค่นี้คับ

13. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ok เลยครับ มีรับประกันว่า เรียนแล้วจะเก่งเหมือนอาจาย์ไหมครับ

อิอิ............

14. pomgambino

799
    10
    18
    เอางั้นเรยนะพี่ท่าน
    อย่าเรียกเป็นอาจงอาจารย์เรยคับ ไม่ได้เก่งขั้นถึงนั้นคับผม

15. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    อยากเรียนมานานแต่ไม่มีใครสอน
    ปล.รถเดิมรับสอนป่ะ

16. pomgambino

799
    10
    18
    รถเดิมนี่ล่ะคับ ดีที่สุดในการเริ่มต้น
    มาได้เรยคับผม

17. pr101

pr101 New Member Member

39
    0
    0
    จัดปายครับวันไหนก็ได้...อยากให้เริ่มเร็วสุดเลย 29-07-07

18. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ขอดูเวลาก่อนนะจารย์ปอม ไปแน่ๆ

19. Ballnuclear

691
    14
    0
    วันที่สามารถไปได้ตามนี้เรยจ้า

วันอาทิตย์ที่ 29-07-07
    วันอาทิตย์ที่ 19-08-07
    วันอาทิตย์ที่ 26-08-07

เฟิร์ม ฮิๆ

20. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    ขอเลือกวันที่ 29 นี้ อีก 1เสียงครับ :D

21. Soup

Soup New Member Member

110
    2
    0
    ถ้า clear งานวัน 28ได้จาปายวัน 29 คาบ

22. pomgambino

799
    10
    18
    ดูแววแล้ววันที่ 29-07-07 นี้สงสัยจะได้เริ่มกันเลยนะคับ
    เดี๋ยวประมาณวันที่ 25-07-07 มา confirm กันอีกที

ส่วนคนที่ไม่สะดวก ก็มาโหวตวันอื่นไว้ก่อนนะคับ
    หรือใครว่างวันเสาร์กันหลายๆคนแล้ว อยากได้เป็นวันเสาร์ก็ลงไว้ได้
    ถ้ามีคนมา training เกิน 3 คนก็จัดได้คับ

หรือถ้าใครสนใจ special training พิเศษแบบเดี่ยวๆ เคี่ยวกันเต็มๆ ก็สามารถจัดให้ได้นะคับ
    สนใจแบบนี้ก็โทรมาคุยกันได้คับผม

23. พีท_SoCool

พีท_SoCool New Member Member

55
    4
    0
    น่าไปมากๆ

24. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    เดี๋ยวตามไปดูนะ:D

25. สนใจคับ ถามนิดนึง ไม่เคยมีพื้นฐานเลย รถเป็นรถเดิม เกียร์ออโต้ สามารถสมัครได้มั้ยคับ เล่นแล้วรถจะผิดปกติมั้ย เคยได้ยินคนเล่าว่าเล่นแล้วตัวถังมันบิดอ่ะคับ

26. apichan

405
    4
    0

เกียร์ออโต้ก็เล่นได้ครับ ของผมก็ออโต้ยังมือใหม่ซิงๆเหมือนกันแม้จะอายุมากแล้ว ส่วนเรื่องตัวถังบิด ก็ขึ้นอยู่กับความรุนแรงในการเลี้ยวครับ ถ้ารถเดิมๆก็คงไม่มีปัญหาอะไรเท่าไหร่หรอกครับ

27. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    เอามอไซด์ไป.......คิดตังค์เปล่าครับ........

28. pomgambino

799
    10
    18
    จะได้คิดตังได้ไงล่ะท่านพี่
    แต่ถ้าขี่ตัดไลน์ที่เค้าวิ่งกันอยู่ ระวังโดนชนเน้อ
    อิอิ อุอุ อะอะ

29. apichan

405
    4
    0
    ถ้าจัดวันที่ 29 จริงๆ ผมคงไปเรียนด้วยไม่ได้ ยังงี้คงต้องขอ special training จากอาจารย์ปอมซะหน่อยนะครับ :D

30. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ยินดีด้วยครับ...ขอให้ประสบแต่ความสำเร็จในหน้าที่การงาน...เอ๊ย!! ไม่ช่าย...555

ไว้ว่างจะไป (ตัวเปล่าๆ) ดูครับ...

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้