สอบถามเรื่อง offset ล้อ ครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย sand_gump, 15 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    เห็นว่า มาตรฐานแจส ถ้าใส่ล้อขอบ17 หน้ากว้างต้องไม่เกิน7นิ้ว offset +42

แล้วถ้าเป็นล้อที่ offset +38 +40 นี่จะติดมั้ยครับ หรือ +45ขึ้นไป

แล้วล้อที่หน้ากว้าง7.5ใส่แล้วติดชัวร์ๆหรือเปล่าครับ???

อยากทราบวิธีการดูค่าoffsetอะครับ :cool:

2. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    เท่าที่ผมพอทราบ ล้อ 16 กว้าง 7 offset ต้อง +40 ขึ้น
    ล้อ 17 นี่ ต้อง +42 ขึ้น อันนี้คือโหลดลงมา 1.5 นิ้ว นะครับ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมาก ถึงมีก็แก้จบ ส่วน สเป็กอื่นๆ หรือ พวก 18 ขึ้น หรือล้อ กว้าง 7.5 นี้รอผู้รู้มาบอกแล้วกันนะครับ อยากรู้เหมือนกัน

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ออฟ +38+40 นี่ถ้าจะใส่จิงๆก้อพอได้คับ แต่ต้องใช้ยางแก้มดึงๆพวกฟอลเค้น ดันลอป และก้อทำซุ้มด้วย

ปัจจุบันผมใช้ +42 กว้าง 7.5 ขอบ 17 ติดหลังหน่อยๆ ซุ้มยังไม่ได้ทำอ่ะคับ อีกอย่าง 17 เนี่ยควรใส่ซี่รี่ยาง 40 น่ะคับ โอกาสติดก้อจะน้อยลงหรืออาจจะไม่ติดเลย

ตอนผมใส่ 16 ออฟ +38 ยางฟอลเค้น 205/45 จั้มแรงนั่งเยอะแค่ไหนก้อไม่เคยติดเลยคับ

จริงๆมันก้อมีวิธีแก้อีกแบบคือ แบะล้อหลังซะ โดนการรองแหวนที่ดุมสองตัว วิธีนี้เพื่อนผมก้อทำอยู่ ทำให้สามารถใส่ล้อได้มากขึ้นอีกน่ะคับ แต่มันจะกินยางก้อเท่านั้น

4. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้