รบกวนถามเรื่องงานของสมาชิกกันบ้างดีกว่า

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย <<< JobsilrA >>>, 25 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ทำงานอะไรกันบ้างเหรอคับ เพื่อความสามัคคีของสมาชิกและเรายังอาจหางานให้กันและกันให้ด้วยได้น่ะคับ เริ่มจากผมเลยละกันคับ ผมทำงาน ออกาไนเชอร์ คับ และเดี๋ยวจะเอารูปงาน และน้องๆพริตตี้มาฝากครับ

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอม งับ
    ทำงาน เป็น Service, Aplication and Sale Engineer ครับ (ตอนนี้ควบหลายตำแหย่ง เหอๆ)

3. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เรียนครับ.................ยังเปงนักเรียนอยู่ครับ

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    โอ๊ตครับ

นักศึกษา ปี 3 ครับ
    มทส โคราช ครับ
    ว่าที่เจ้าของรถ 504 (เงินน้อยทยอยผ่อน)

(แรงม้ามีน้อยโปรดใช้สอยอย่างประหยัด)

5. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    โอ้วววว เข้ามาสนใจทู้ผมด้วย แต่อยากถามว่าโหลดรูปลงยังไงล่ะค้าบบบพี่น้อง เอารูปพริตตี้ลงให้ดูไม่ได้ง่ะง้าบบบ

6. Dragcola

Dragcola New Member Member

184
    0
    0
    มู๋คับ สมาชิกใหม่ ทำอาชีพอิสระ (ขายโทรศัพท์มือถือคับ) สนใจเครื่องใหม่ราคาส่งหรือเครื่องมือสองราคาถูกบอกได้นะคับ จัดได้ทุกรุ่น

7. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    เป๊กคร้าบป๋ม................

เป็นช่างภาพนิ่ง ครับ

ทั้งงานหลักและงาน job จ้า (ถ้างานยุ่งเรียกไปรับใช้ก็ได้นะ)

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...โบว์คับ....

...เป็น QA engineer คับ...ทำงานแถวรังสิต....แต่บ้านอยู่นนท์ไกลโคตๆๆ

...ประสบการณ์การทำงาน....เคยทำ ฟรีแร้น...เฮด..MC..เด็กยกของ..Setup..back stage..(แต่ยังไม่เคยเป็นพริตตี้อ่ะนะ)..ให้กับ ออกาไนเชอร์ ...ม่วนจัด....แม่น้ำ100สาย..อ่ะคับ

...สมัครไว้ก่องเผื่อจาตกงาน...อิอิอิ

...ส่วนวิธีการลงรูปดูตามนี้เลยคับ...จะได้มีรูปน้องๆไว้ให้พวกเราได้ดูกานเนอะ...

9. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ขยันเจรงๆ พี่ โบว์ เรา

ขอบคุงง๊าบ อิอิ

10. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    กอล์ฟคับ
    อาชีพหลักๆเลยก็เป็น เซลล์ขายบรรจุภัณท์คับ อาชีพรองก็ขายประกันภัยรถยนต์คับ และ ตอนนี้ทำอีกอย่าง รับซื้อ-ขายรถยนต์ด้วยคับ

11. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เป็น พ่อเล้า............

12. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    เอามาให้ดูตามสัญญาคับ

เป็นงานมาโบโล่คับ ที่ผมทำอยู่ มีทั้งที่มิวสิขแจ๊สเฟส และตามผับที่กรุงเทพทั่วไปคับเอาไปเรียกน้ำย่อยดูละกานเด้อ

13. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    โต๊ดครับ.....ทำงานเกียวกับ.......Property Management ครับ ใครสนใจคอนโด plus บอกได้ครับ

14. ohmmemy

1,077
    4
    38
    สนใจคอนโด งับ

15. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ยังเรียนอยู่งับ อิอิ เด็กกำลังจะโต :p

16. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    สนใจแถวไหนบอกมาเลยครับจะได้หาได้ถูกครับ

17. ohmmemy

1,077
    4
    38
    โซน สมุทรปราการ บางนา เทพารักษ์ งับ

18. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    สนใจพริตตี้ อิอิอิ เข้ามาตอบบ่อยๆ จะว่าเป็นสมาชิกคงสมาชิก RCW มากกว่านะ แต่ก็ขลุกอยู่บอร์ดนี้ประจำแหละ ทำธุรกิจส่วนตัวโรงงานเซรามิค กับหอพัก ครับ

19. redman-blackcar

redman-blackcar New Member Member

6
    1
    0
    ผมเอกครับ ตอนนี้เรียนป.ตรี (มีวี่แววจะต่อป.โท) อยู่ครับ งานที่ทำก็มีที่ อู่รับเคาะ-พ่นสีรถยนต์ ทุกชนิดครับ ส่วนงานพิเศษรับออกแบบกราฟฟิคครับ(ราคาไม่แพงครับ) สนใจอาชีพใหนของผมติดต่อได้ครับ

20. pek_photo

4,594
    1
    0
    งานแจ๊ส ที่สนามเสือป่า ใช่ป่าวอ่ะท่าน ?
    ผมไปมาวันที่ ลิซ่า โอโนะ เล่นอ่ะ
    พอดีรุ่นพี่ในกลุ่มเป็นผู้ช่วย MD ของ Heineken อ่ะเลยได้เข้าไปดูฟรี

ส่วนงานมาร์โบโล่ ผมเคยเจอที่ SORTREL รูสึกว่าจะเป็น ultra light ใช่ป่ะ

*****ชอบคนรูปบนขวาสุดอ่ะท่าน*****
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

21. ohmmemy

1,077
    4
    38
    พี่เป็ก จาย เย็นๆ ครับ อิอิ

22. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    ไม่ช่ายคับนี่งานแจ๊สเฟสที่หัวหินคับ ส่วนงานที่SORTRELของผมเองครับ โปรโมตซิลเวอร์คับ
    (ป.ล)น้องคนบนขวาสุดชื่อน้องแนนครับ ที่ยืนมิตซูงานมอเตอร์โชว์น่ะคับ

23. คุณเก้ง

คุณเก้ง New Member Member

2
    0
    0
    เก้ง ครับ เข้ามาอ่านบ่อยแต่ไม่ค่อยเข้ามาตอบในกระทู้ ทำงาน Computer network & Security ครับ

24. pek_photo

4,594
    1
    0
    อยากได้............................. :D :D :D :D :D :eek: :eek: :eek:

25. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    ว่างงานคับ

26. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เอาด้วย :D :D

27. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    อยากเอาเหมือนกันคับ แต่เดี๋ยวทำงานต่อไม่ได้น่ะ เด็กมันจะไม่ฟัง

28. pukong

pukong New Member Member

6
    0
    0
    ผมpukongครับทำงานอยู่สำนักงานทางหลวงพิเศษระหว่างเมือง(มอเตอร์เวย์)หน้าที่กู้ภัยและอำนวยการจราจร รับผิดชอบเส้นทางต่อจากดอนเมืองโทล์เวย์ตั้งแต่ กม.26ถึง กม.34 (ดอนเมืองถึงโรงกษาปรังสิต)สังกัดกรมทางหลวง

29. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    ถ้ารถผมเสียแถวๆนั้นช่วยลากรถผมด้วยนะค้าบ

30. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....ขับกลับบ้านทุกวันเลยคับโทล์เวย์เนี่ย.....ทำงานอยู่ตรงข้างๆโรงกษาปณ์รังสิตเหมือนกันคับผม....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้