รถผมมันเบาแล้วดับอะคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย mimiura, 15 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mimiura

mimiura New Member Member

24
    0
    0
    เวลาปล่อยคันเร่ง รอบเดินเบามันตกยู่ประมาณ 500รอบ แล้วมันก็ดับไปเลย เมื่อก่อนนานๆเปนที เด๋วนี้เป็นบ่อยมากเลยครับ
    ใครเคยเป็นมั่งคับ

2. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ เดี๋ยวก็หายครับ

3. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    รถผมก็เป็นนะ แต่คิดว่าของผมเป็นที่กล่อง พอบิดกุญแจแล้วสตาท์ใหม่ หายครับ จะเป็นช่วงเครื่องร้อนๆ

4. mimiura

24
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. RXZ

RXZ Guest

0
    0
    0
    *เครื่องไรครับ GE' GTE AIRFROWหรือNONAIR เช็คตัวช่วยรอบใต้ลิ้นปีกผีเสื้อยังครับ.

6. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    ผมเคยแบบ start สักพักประมาณ 1-2นาทีแล้วสั่นแบบเจ้าเข้าแล้วดับ พอดับเครื่องแล้วลองใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมแต่ถ้าเครื่องร้อนมากๆขับได้และพอดับเครื่องให้เย็นสักพักสตาร์ทใหม่ก็เป็นอีก ล้างปีกผีเสื้อแล้วก็ไม่หาย
    สรุปว่าของผมเป็นที่เซนเซอร์ท่อไอเสีย

7. mimiura

24
    0
    0
    เครื่อง 3s gte non air คับ/ เหมือนกันเลยคับ startใหม่ๆ สั่นเหมือนกัน

8. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    มาแจม หน่อย วันก่อนเพิ่งไปล้างปีกผีเสื้อมา อาการยิ่งหนัก.. ลองวกกลับไปกำชับให้ตั้งแม่นๆ หน่อย ก็ไม่นิ่ง อาการเครื่องเดินไม่เรียย และเบาวูบครับ.. เลยจะเอาปีกมารื้อดู ปรากฏว่า ลิ้นชุดเดินเบา มันปิดไม่สนิทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้