[Help] รบกวนสอบถามเรื่องหม้อลมเบรค B14 ขับอยู่ดีๆ เหยียบเบรคแข็งเหมือนตอนไม่ได้สต๊าทรถ เป็นที่อะไรเสียครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nueng@b12, 2 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nueng@b12

nueng@b12 New Member Member

39
    0
    0
    รบกวนสอบถามเรื่องหม้อลมเบรค B14 ขับอยู่ดีๆ เหยียบเบรคแข็งเหมือนตอนไม่ได้สต๊าทรถ เป็นที่อะไรเสียครับ หม้อลมเบรคหรือวาวล์จุดอื่นครับ

พอดีคิดว่าถ้าหม้อลมเบรครั่ว เหยียบเบรคน่าจะเหยียบได้แต่เหยียบลึกๆ แต่นี่เบรคแล้วแข็งเลยเหมือนตอนที่ยังไม่สต๊่ทรถแบบนั้นเลย กลัวซื้อหม้อลมเบรคในเน็ทไปแล้วถอดมาไม่เสียน่ะครับเลยขอสอบถามหน่อย

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าหม้อลมเบรคน่าจะรั่วนะครับ

3. nueng@b12

nueng@b12 New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุณครับ หม้อลมเบรครั่วจริงๆ เปลี่ยนแล้วหายเลย แบบเดิมชั้นครึ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้