ช่วยด้วยครับ รถผมใช้งานทุกวัน อยู่ดีๆ เทคก็ไม่เปิด มันน่าจะเป็นที่อะไรหรือครับsr20vvl mt

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กิตติศัพท์ วิทยาวุฒิรัตน์, 8 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยครับ รถผมใช้งานทุกวัน อยู่ดีๆ เทคก็ไม่เปิด มันน่าจะเป็นที่อะไรหรือครับsr20vvl mt

1. ลองหาเลือนไมล์มาลองเทสดูครับ

2. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    เครื่องเย็นเทคไม่เปิดนะ แต่ถ้าร้อนแล้วไม่เปิด เช็คโซรินอยเทคไอเสียดูฮะ

3. ขอบคุณครับ พี่นน พี่โอ๊ต ร้านที่วางให้ก็ย้ายไปแล้ว ผมนี้ไม่รู้จะไปทางไหนเลย

4. Sam N Sunny

Sam N Sunny Guest

0
    0
    0
    ลองถอดปลั๊กโซลินอยแล้วเสียบใหม่คับ ผมเคยเป้น

5. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ตามนั้นเลย อาจหลุด

6. ใช้ consolt เสียบแล้วสั่งให้ทำงานดูครับ ว่ามีปัญหาตรงไหน

7. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ผู้เชี่ยวชาญล้วนๆ...

8. ลองถอยปลั๊กเสียบใหม่แล้วไม่หายครับ

9. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ผมเดา ซิลินอย เทค

10. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    เกี่ยวกับกล่องม่...เดาน่ะ

11. เช็คเบื้องต้นก่อนครับ ป้อนไฟตรงเข้าโซลีนอยด์ดูครับว่าทำงานหรือเปล่า

12. ลองเช็คดูว่าสายไฟสีน้ำตาล/เหลืองของโซลีนอยด์มีไฟมาหรือเปล่าครับ

13. ลองเช็คความต่อเนื่องของสายไฟระหว่างโซลีนอยด์กับกล่องECU ดูครับ

14. ถ้าทุกอย่างปกติ ก็เป็นไปได้ว่ากล่องมีปัญหา หรือไม่ก็กล่องรับสัญญาณมาไม่ครบ เลยไม่สั่งให้ VVL ทำงานครับ

15. ขอบคุณครับอาจารย์

16. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    อาจารย์ ดร. แน่นมากครับ เช็คตามอาจารย์เลยครับ ยีน

คงเปิดเกินเวลา ทหารเลยสั่งปิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้