ขอระบาย ตำรวจเลวๆบางคน ของ สน.ห้วยขวาง ใครไปรัชดา ผ่านแยกศูนย์วัฒนธรรม ระวังไว้

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย เกลียดตำรวจ, 10 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอระบาย ตำรวจเลวๆบางคน ของ สน.ห้วยขวาง ใครไปรัชดา ผ่านแยกศูนย์วัฒนธรรม ระวังไว้

เริ่มแรกเลยครับ วันที่10/11/2548เวลาประมาณ 17.00 น. รู้ๆกันอยู่ว่ารถติดขนาดไหน ผมต้องไปส่งของแถวพระรามเก้า เพื่อความรวดเร็ว จึงเลือกที่จะขับรถจักรยานยนต์ออกไปส่ง และขับรถมาจากแยกประชานุ***ล มุ่งหน้ามาทางถนนรัชดา เวลาประมาณ17.30น. มาถึงแยกไฟแดงศูนย์วัฒนธรรมจอดติดไฟแดง เห็นตำรวจประมาณ 4-5คน กำลังแจกใบสั่ง และแล้วก็เดินมาหาผม

ตำรวจถาม : มีใบขับขี่หรือป่าว

ผมตอบ : มีครับ

ตำรวจ : ขอดูหน่อย

และแล้วผมก็หยิบใบขับขี่ให้ดู กะว่าตำรวจขอดูเฉยๆว่ามีจริงหรือป่าว

และแล้วความเจ็บแค้นจึงเกิดขึ้น เขียนใบสั่งให้ผมซะงั้น

ผมรับใบสั่งมา เพื่อดูว่าโดนข้อหาอะไร

และทำให้ผมยิ่งเจ็บใจยิ่งนัก เมื่อรู้ว่าโดนข้อหา ไม่ใกล้ขอบทางเดินรถด้านซ้าย ทั้งๆที่วิ่งเลนส์ซ้าย และเลนส์ซ้ายก็ไม่ได้มีแต่รถจักรยานยนต์ซะหน่อย เมื่อรถเลนส์ซ้ายมีรถยนต์จอดติดอยู่ด้วย ผมจึงแทรกมาทางด้านขวาของรถยนต์เพื่อจอดติดไฟแดง

แล้วผมถามหน่อยเวลา 17.30 น. รถติดขนาดไหน จะให้รถจักรยานยนต์จอดต่อหลังรถยนต์เหรอ ถ้ารถยนต์ไม่เลื่อน จักรยานยนต์ก็ไม่ต้องไปอย่างนั้นหรือ

ทำไมหากินกับประชาชนอย่างนี้

ทำไมไม่เห็นใจคนจนบ้าง

ทำอย่างนี้มันก็ไม่แตกต่างอะไรกับโจรหรอก

ไปเป็นโจรเถอะครับ

และถ้าเป็นเมื่อก่อน ถ้ากลัวเสียเวลาที่ต้องไปเสียค่าปรับ ก็คุยกันได้ เช่น พี่ครับผมไม่ได้ตั้งใจ ช่วยหน่อยแล้วกัน เต็มที่ก็ 50-100 บาท

พอตั้งแต่มีนายกทักษิณ ตำรวจเปลี่ยนไปครับ 50บาท ไม่เอา 100บาท ก็ไม่เอา

เขียนใบสั่งอย่างเดียว ผมถึงกับต้องถามตำรวจที่พอรู้จัก

ว่าทำไมเดี๋ยวนี้ไม่รับเงินกันเลย ออกแต่ใบสั่ง

เค้าบอกว่ามันเสียภาพพจน์ เดี๋ยวนี้ออกใบสั่งก็ได้เปอร์เซนต์แล้ว

และเวลาเสียค่าปรับ เดี๋ยวนี้ ไม่ต่ำกว่า 200

ถ้าทำผิดก็ต้องจ่าย

และถ้าไม่ผิดก็ต้องจ่ายอีกนั้นแหละ ทำไงได้ ถ้าไม่ให้ใบขับขี่ ก็หาว่าขัดคำสั่งเจ้าพนักงาน

ผมเข้าใจแล้ว ที่นายก บอกว่าคนจนจะหมดไป

คนจนมันกำลังจะตายหมดแล้วครับ

ขอร้องเถอะครับ อย่าฆ่ากันอย่างนี้เลย วันๆก็แทบจะไม่มีกินอยู่แล้ว

(ผมก็คนไทย)

1. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    **เฮ้อ เอาแต่ใจจริงจริ๊ง..**

**จากหนังสือเครเยอชินจัง เล่มที่5หน้า117**

2. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    ท า ม จ า ย แ ต่ ผ ม เ ก ลี ย ด ตำ ร ว จ พ ว ก ที่ ม า ต ร ว จ ต า ม ผั บ ม า ก ก่ า เ สี ย อ า ร ม จิ ง ๆ ย า บ้ า ม่ าย ป า ย จั บ ม า จั บ ค น เ ที่ ย ว เ ดี๋ ย ว ปั๊ ด ด ด ด โ ด น . . . . .

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อ๋อๆๆจะบอกให้ว่าปลายปีน่ะขับรถระวังกันหน่อยนะครับทั้ง2ล้อและ4ล้อพวกลูกเสือเหล่านี้กำลังเข้มงวดเรื่องต่อทะเบียนนะครับเดือนหน้าคอยดูรับรองเพียบๆๆ
    เฮ้อเสียดายตังค์เเทนน่ะครับทำเงินหายยังไม่เสียดายเท่าโดนปล้น..เคยมาซื้อของกับผมแล้วอ้างท้องที่มีราคาพิเศษป่าว.....ผมก็เลยจัดให้ครับ...ได้ครับพี่ราคาพิเศษแต่แพงเป็นพิเศษไม่ลดเลยซักบาทแถม+ไปอีกด้วย5555ซะใจว่ะโดนซะมั่ง...

4. 888shop

888shop New Member Member

44
    1
    0
    ถูกใจจัง

5. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    สงสัยมานคงจะดีใจรีบไปเอารถGMCมาติดเครื่องเสียงที่ร้านน้าแง่มเลย:D

6. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    ตะกวดมันหิว ทำบุญให้มันไปเหอ่ะค้าบๆ

7. tuche

tuche New Member Moderator

307
    4
    0
    น่าก็พวกเนี๊ยเงินเดือนน้อย ก็ต้องอาศัยมาปล้นจากพวกเรานี่แหละ เพราะรู้ว่าเรามะสู้อ่ะ

8. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    บางคนดีก็ดี บางคนเลยก็เลว คละ ๆ กันไป แล้วแต่จะเจอคนแบบไหน อ่ะ แต่ถ้าเรา ๆ เลือกได้คงอยากเจอคนที่ดีอ่ะ :( :( :(

9. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    ว่ า ง ๆ ว่ า จ า ซื้ อ ชุ ด ตำ ร ว จ ม า ใ ส่ แ ล้ ว ป า ย ยื น จั บ ค น อื่ น บ้ า ง ดี ก่ า หุ หุ ห า ตั ง ค์ ทำร ถ .....ล้ อ เ ล่ น ค ร้ า บ

10. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
  11. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ดีๆ หายาก ผมนี่ยิ่งกว่าคัย ออยู่ใกล้บ้านเลย นึกว่ามีมาเฟีย อยู่ใกล้ๆ แม่ง จะยิงอย่างเดียวเลย :D

12. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    เป็นมอไซค์ต้องอดทน :D

13. ""TERRIER""

""TERRIER"" New Member Member

17
    1
    0
  14. jokeza

339
    3
    0
    เป็นคัยก็ต้องอดทนคับ ขับ 4 ล้อ ใช่ว่าจะรอด:(

15. god army

3,198
    77
    0
    แดกเรียบๆๆๆๆเจ้ามือกินหมดไรว๊าๆๆๆ

16. jokeza

339
    3
    0
    ยังดีนะมันยังเหลือให้เติม นํามันบ้าง

17. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    น้าเป้ว่าไง ผม เหงด้วย ทุกอย่าง อิอิ..5555

18. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    สงสัยจังเป็นอะไรกับน้าเป้ เข้าข้างกันจัง

19. god army

3,198
    77
    0
    ก็แหมระวังหว่างที่ตรูดพี่กล้อฟเป็นฝีพี่ไม่รู้หรือว่าจ้ำม่ำเค้าว้าเหว่แค่ไหน.......

20. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    เกลียดมากที่ห้วยขวางไอ้ที่ชื่อ ร.ต.อ สนั่น โฆไธสง ให้มันตายไวๆ ควายๆๆๆๆๆๆๆ

21. DJ. RUT

DJ. RUT New Member Member

6
    0
    0
    ไปกันเรื่อยๆๆ.........................ครับ.

ยาวไป.................เด้อ. by DJ,rut.................what..........s..........เสมียร.

22. pe032

pe032 New Member Member

13
    0
    0
    ตร.เด๋วนี้ชอบทำตัวเหมือนแมงสาบ สกปรก ใครเห็นก็ยี้.. ไม่อยากเข้าใกล้
    (ประโยคเดิมอีกและ)

23. Sottich2

Sottich2 New Member Member

1
    0
    0
    จิงๆๆๆยิ่งหนีก็ยิ่งเข้ามาหา เข้ามาโดนตัวแล้วก็ไป (เข้ามาเอาตังค์น่ะ) ยั้วเยี้ยเต็มไปหมด เกลียดจิงๆ

24. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    เก ลี ยด แม่ ง จริ ง ไ อ้ เล ว หน ว ด Fu Ck
    :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:

25. HONDATA .. ON'

HONDATA .. ON' New Member Member

52
    0
    0
    ผมว่าแม่งเหี้ย เลยอ่ะคับ

สาวก HAYABUSA

26. NAVY

NAVY Guest

0
    0
    0
    ----

ยุคนี้ตำรวจครองเมืองครับ รู้อยู่ เพราะใคร เลวโคตร

27. *************ddd

*************ddd Guest

0
    0
    0
    ต้องยอมเขาไป

เจอบ่อยจนชินเลย พฤติกรรม ไม่ดีของเจ้าหน้าที่ ตร.บางคน

28. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    หุหุ น่ากลัวจัง

29. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่ใกล้ขอบทางเดินรถด้านซ้าย ข้อหานี้โดนประจำเซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้