(Update) เคยเป็นไหมครับ? plastic ใต้กันชนมันห้อยๆ ซ่อมด้ายยยย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Blackcoupe, 24 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    มันเป็นอ่ะไรที่ผม งง มา นานแล้วอ่ะคับ เปลี่ยนกี่ทีๆ ก็ไม่หายสักที นั้นก็คือไอ้แผ่น plastic ใต้ท้องรถนั้นเองครับ จริงๆแล้วมันจะมีแผ่นอันนี้ที่เป็น version ของญี่ปุ่นด้วยครับ ซึ่งมันจะเป็น 2 ชิ้นเล็กๆ อยู่ข้างซ้าย และข้างขาว ซึ่งหากใครอยากจะแก้ปัญหาอันนี้ ผมมีคำตอบ!!

ของเก่ามันเป็นแบบรูปข้างบนอ่ะคับ

และไอ้นี่คือที่เราจะใส่เข้าไป แทน

เทียบกับของบ้านเรา และของญี่ปุ่นคับ ต่างกันอย่างไร

ใส่เสร็จแล้ววววว!!!! เรียบร้อยไหมมม

โล่งๆเหมือนไม่มีอ่ะไร สะอาดดดดเชียวว

ตอนนี้เหลือแต่แผ่น aluminum แล้วคับ ซึ่งปรากฏว่ายกรถแล้วใส่เองไม่ได้ เพราะมันต้องมีส่วนที่ไปยึดกับปีกนกหน้า (ไม่กล้าถอดเอง :eek: :eek: :eek:) ก็เลยสงสัยต้องเอาไปให้ช่างเขาถอดและใส่ให้หละคับ ตอนแรกว่าจะเข้าไปวันนี้แต่ว่าผมติดบินไปเมืองจีน วันนี้ เอาไว้ผมกลับมาวันศุกร์ แล้วจะเอามา update อีกทีนะจ๊า :cool: :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2007
  2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    โอ้ สวยเนียน มากครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อยากรู้ราคาไอ้แผ่นอลูมิเนียมอะเท่าไหร่ แต่ไว้ถามวันมีทติ้งก็ได้อะ

4. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    ชอบครับอยากมีมั่งจัง

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของเล่นใหม่วันก่อนนี่เอง แพงไหมครับซี

6. yongt_t

yongt_t New Member Member

13
    4
    0
  7. FastAndFurious

FastAndFurious New Member Member

80
    0
    0
    รถผมมันก็ห้อยๆเหมือนกันครับอยากทราบราคาด้วยครับสนใจ

8. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ห้อยด้วยอีกคน แบบมันห้อยธรรมชาติ ใช้นาน ๆ โดนความร้อนจากเครื่อง... :p

ของเดิม เบิกศูนย์ ประมาณ 900+

มิเนียมรอโปรซีมาตอบราคา :D

9. Blackcoupe

141
    7
    0
    จริงๆแล้วเนี้ย ราคา retail ตัวนี้อยู่ราวๆ 8000 บาทได้เลยอ่ะคับ (ที่ USA/Japan) และยังไม่รวมค่าส่งด้วย แต่เนื่องจากว่าอันนี้ผมได้มาค่อนข้างถูกเลยทีเดียวจากญี่ปุ่น save ไปเกือบๆ 2 พันอ่ะคับ และรวมค่าส่งแล้วด้วย ถือว่าถูกมากๆหากต้องการจะซื้อจริงๆ

http://cgi.ebay.com.au/BEATRUSH-UND...hZ019QQcategoryZ43807QQtcZphotoQQcmdZViewItem

ลองโทรไปปรึกษาพี่ย้งก็ได้คับ เขาเป็นคนจัดให้ผมเอง แฮะๆๆ

10. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    สวยงามทีเดียวเชียวคับ กำลังหาอยู่เลย

11. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เห็นไส้ชัดๆๆเลยครับน้องซี:D

12. Blackcoupe

141
    7
    0
    มีมา Update กันนิดหน่อยครับๆ

เตี๊ยโคตรๆๆๆ หากถนนไม่ดีนะ "ก๊องงงงงง"

เรียบร้อยและสะอาดโคตรๆครับ

แผ่นอันนี้ก็เกี่ยวกับเรื่องของลมเหมือนกัน

สิ่งที่เห็นได้ชัดหลังจากการใส่เลยนะครับก็คือ ความสะอาดดด!! ไม่มีคราบน้ำ คราบฝุ่นเข้าห้องเครื่องได้ง่ายๆเหมือนเมือ่ก่อนแล้วครับ

และอีกข้อหนึ่งก็คือว่าในความเร็วสูงๆเนี้ย รถมีความมั่นคงเพื่มขึ้นแบบรู้สึกได้เลย ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นเพราะไม่มีลมที่ตีกลับเข้าไปในห้องเครื่องระหว่างที่เราวิ่งหละครับ มันจะวิ่งผ่านใต้ท้องรถของเราไปเลย ฮืมมมม มันถึงออกแบบมาซะแบบว่าเตี้ยโคตรๆ เวลาขึ้นห้างที่ไหนผมนี้หมุนตัวโก่งเลยครับ 5555 แต่ก็ยังไม่เคยโขกเลย

13. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    อยากได้ อยากได้ กะลังหา อะไรมา แทน อยุ่ พอดี กะลัง เน่าเลย

14. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    หมาน้อย แบน ปายเลยย ปะ ซี อิ อิ

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    คุณซีขับรถทับสุนัข!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้