อยากแต่ง peugeot504ไม่รู้ทำอ่างไร

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย highvolt, 25 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. highvolt

highvolt New Member Member

1
    0
    0
    ผมอยากถามว่า peugeot 504วางพวงมลัยpowerได้ป่าวคับต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้างราคาประมาณเท่าไรและเครื่องเดิมตีกรองเปลือยได้ป่าวทำสีใหม่เท่าไรและเบ๊าไฟหน้าและเบ๊าไฟหลังเท่าไรครับและอยากเข้ากลุ่ม peugeot club ทำอย่างไรบ้างช่วยบอกหน่อยมือใหม่ครับช่วยบอกหน่อยนะครับพี่ๆๆๆๆๆๆ เมลผมนะครับ[email protected]:kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :kiss: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

2. 1 2 3 4

1 2 3 4 Guest

0
    0
    0
    ผม ก้อ อยาก รุ เหมือนกัล อ่ะ ครับ เผอิย ที่ บ้าน มี 504 ไม่ มีครัย ขับ คือ ผม อยากรุ ว่า เอา มา ทำ

มันจะ เปงงัย อ่ครับ เพราะ ไม่ มีฟาม รุ T_T

สภาพ ไม่ เน่ามากอ่ครับ แต่ ไม่มีครัย ขับ นาน เเร้ว

ขอบ คุณ ครับ

3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ยินดีต้อนรับ ทุกๆ คน น่ะ ครับ

เด๋ว พวก เพื่อน ๆ พี่ๆ ที่ใช้ 504 และ 505 มา ตอบ หั้ยน่ะ ค๊าบบบ
    เพราะว่า พื้นฐานของ 504 กับ 505 นั้น คล้ายคลึง กัน อะไหล่ บางตัว ใช้ แทน กันด้าย น่ะ ครับ

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....ตอบคับ.....ใส่พาวเวอร์ได้คับ....เอาของ505 ตัว2.0 มาใส่....แต่ราคาค่อนข้างแพงแล้วก้อหายากเหมือนกันคับ.....ถ้าจะใส่พาวเวอร์อุปกรณ์ที่จะต้องซื้อเพิ่มเติมสำหรับ 504 ก้อคือ....ปั้มพาวเวอร์คับ...(ตัวปั่น)...ส่วนขายึดใส่กันได้เลยคับ.....แล้วก้อย้ำสายไฮโดรลิกใหม่คับ....ค่าใช้จ่ายทั้งหมดน่าจะประมาณหมื่นกว่าบาทคับ.....

....ส่วนเครื่องเดิมใส่กรองเปลือยได้คับ...ไปร้านท่อไอเสีย...ทำได้เลยคับ....

....ส่วนราคาทำสีนี่ก้อแล้วแต่ตกลงกับทางอู่น่ะคับ.....ราคาก้อขึ้นอยู่กับคุณภาพของงานคับ....ว่าเราจะเอาดีขนาดไหน.....มีตั้งแต่หมื่นกว่าถึงหลายหมื่นอ่ะคับ....

...อยากเข้าเป็นสมาชิก PGC ก้อไม่ยากเลยคับ....ก้อแค่สมัครเป็นสมาชิกของทาง rcweb แล้วก้อเข้ามาแนะนำตัวในบอร์ด....ฝากชื่อและรุ่นรถที่ใช้แล้วก้อเบอร์โทรศัพท์ไว้ใน...กระทู้ติดหมุดด้านบน.." ขอเบอร์ติดต่อสมาชิกทุกท่านคับ " ....เท่านี้ก้อได้เป็นสมาชิกแล้วคับ.....ส่วนข่าวสารเรื่องการนัดพบปะมิตติ้ง...ก้อสามารถติดตามได้ในบอร์ด PGC เลยคับผม.....

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  6. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ตามแผนของผม ผมกะจะทำให้มันเป็นแบบ mini muscle car ครับ
    คือ muscle car แต่คันเล็กเท่านั้นเองครับ

ไหนๆ 504 ก็หลังลาดลงอยู่แล้ว ก็ทำสปอยเล่อร์ตูดเป็ดใส่ซะเลยครับ
    แม็กซ์กับยางก็เอาแบบ เหมือนของ muscle
    แต่กีะจังหน้าต้องปรับนิดนึงครับ มันหน้าใหญ่ไป กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาอย่างไร

ส่วนภายในก็ไม่ต้องทำอะไรมากครับ ทำให้เหมือนๆเดิมก็พอแล้ว
    ทีนี้เครื่อง ไม่อยากลงญี่ปุ่น อยากลงเครื่อง hemi มากกว่า แต่นั่นก็คงเหมือนไปนั่งมองเครื่องบินครับ
    พูดแล้วเศร้าครับ เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้