ถามผู้รู้หางสูงค้าบ(ชั้นเซียน) อิอิ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย kwadbaa, 25 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    อยากทราบเรื่องการติดตั้งอ่ะคับ ว่าต้องทำงัยบ้าง พี่ๆเพื่อนๆท่านใดติดแล้วช่วยส่งรูปมาให้ดูและอธิบายหน่อยนะคับ อันที่ผมได้มาเป็นงานก๊อปทรงสูง ของคุณโสภณ SO_EK อยากรู้ช่องห่างจากขอบฝากระโปรง coupe ประมาณกี่ ซ.ม ขอบคุณคับ ด่วนๆๆนะคร้าบบบบบบบบบ :D

2. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ดูด้านนอกสุดของหางหลังกับส่วนโค้งของฝากระโปรงให้มากที่สุดอ่าครับ ทั้งสองข้างเท่ากันก็เจาะรูใหม่ และ อุดรูของหางหลังเดิมๆแล้วก็ทำสีแค่นี้ก็เสร็จสิ้นแล้วครับผม ( ปล. ถ้าดูจากด้านข้างมันจะยื่นออกมาจากฝากระโปรงเล็กน้อยนะครับ ถ้าเป็นหางหลังเดิมๆทรงเตี้ยมันจะเกือบพอดีจะไม่ยื่นออกนอกฝากระโปรงอ่าครับ หรือ ให้ที่อู่สีวัด และ เจาะให้ใหม่แล้วก็ให้เค้าทำสีฝา และ หางพร้อมกันเลยก็ได้นะครับ ):)

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ติดต่อ Dr. Mo ครับ รู้แท้รู้จริง

4. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    มีเป็นโกดังเลยนะคนเนี้ย หางอ่ะ :p :D

5. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    รอดู ผู้รู้ อีกคน น่าสนใจ

6. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    ให้ช่างที่อู่ติดให้ครับ อิอิ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ให้ช่างที่อู่สีจัดการเรยครับ

8. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    พูดซะผมไปเหมาบรรดาหางที่ใส่คูเป้มาเลยเนอะพี่หมู ชอบทรงไหนก็ซื้อตัวนั้นครับผม อิอิ ( ปล . ข้อมูลข้างต้นที่ผมกล่าว และ พี่ๆกล่าวไป มาจากประสบการณ์จริงๆครับ ) รถผมใส่แล้วหล่อกว่าหางทรงเตี้ยๆเยอะขึ้นเป็นกองเลยครับ;)

9. kotkotkot

kotkotkot New Member Member

21
    0
    0
    แล้วแต่คนจะใส่นะ บางคนใส่เกินออกมา บางคนใส่ถอยเข้าไป แต่ถ้าเป้นรถผม ซึ่งผมไปดูแบบจากรถพี่เจตอ่ะนะคับ มันก้อจะเป้นอย่างงี้คับ
    ถ้าใส่หางเรสซิ่งอยุ่แล้ว ให้ใช้ น๊อตตัวด้านนอกของหางทรงสูง ลงไปในรูด้านใน
    หากยังไม่ได้เจาะรู ที่ฝากะโปงมันจะมีตำหนิให้เห็นตำแหน่งอยุ่แล้วคับ

เรื่องอุดรู จากประสบการ แนะนำว่าอย่าทำเลยคับ ทำดีก้อดี ทำไม่ดีแก้ไม่ได้นะคับ หายางมาอุดๆไว้ก้อพอแล้ว อันนี้แนะนำนะ :)

10. Silver@Si

Silver@Si New Member Member

60
    2
    0
    รถผมก็แบบนี้ครับ :) :)

11. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    ลองดูคับ..แต่เปง EK นะ...

12. Ton Spoon

Ton Spoon New Member Member

50
    3
    0
    ที่ผมใส่อยู่นะครับ
    1.ลองวางๆดูเอาตามความต้องการและความสวยงานเลยครับ (พอดีน๊อตถูกตัดไปแล้ว)
    2.ใช้กระดาษกาวทำตำแหน่งไว้
    3.ใช้กาวสองหน้า 3M ติดให้เต็มพื้นของหาง
    4.ติดตำแหน่งเดิมแล้วก็เจาะรูเอาใหม่แล้วก็ยึดน๊อตเกลียวปล่อยเลยครับ

วีธีดูโหดๆหน่องแต่เราจะได้ตำแหน่งที่สวยที่สุด ถ้าใช้วิธีวัดผมว่ายากนะ
    ผมใช้มาเป็นปีแล้วยังติดสนิทแข็งแรงอยู่เลยครับ บางทีมี รปภ มาดึงหางให้รถถอยหลังด้วยแต่มันก็ไม่เป็นไรนะครับ ก็ลองดูเป็นอีก 1 วิธีครับ

13. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ให้ความแนะนำ คร้าบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้