วันซวย/วันดี/เรื่องฮาฮา/กับmr2

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย BEE-PHOTO, 26 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    วันก่อนตอนเช้าขับรถไปทำงาน อยู่ดีๆรถมันดับไปเฉยๆเลย เอาแล้วซวยอีกแล้ว (ดับแบบไม่มีไฟเลยบีบแตรไม่ดัง ทำอะไรไม่ได้เลย) ก็เลยจอดรถเปิดฝากระโปรง ดูอะไรต่างๆนาๆ สักพักมียามคนหนึ่ง เดินมาถามว่ารถเป็นอะไรครับ เราก็บอกอาการไป พี่แกก็เงียบสักพักแกก็ถอนหายใจยาาวแล้วแกก็บอกกับผมด้วยสีหน้าเรียบเฉย ว่าเห็นรถน้องแล้ว คิดถึงรถคันเก่าของแก ยี่ห้อโลตัสน่ะ เมียซื้อให้ เครื่องวางกลางเหมือนกัน โหจ๋อยแแดกเลย ตู (ไม่ได็มีเจตนาดูหมิ่นอาชีพเขาน๊ะเขาอาจจะเคยมีจริงๆก็ได้)แต่แล้วอยู่ดีๆเครื่องมันก็ติดได้เองสงสัยมันจะอายพี่ยาม พอตอนเย็นมารับแฟนไปโรงพยาบาลไม่สบายมาก วิ่งๆมาถึงหน้าโรงพยาบาลพญาไทย3 คราวนี้ดับอีกแล้วอาการเดิมเลยคราวนี้ก็ฝากระโปรงดูๆๆๆๆๆๆๆขยับโน่น นี่ อ้าวขัั้วแบตหรือสายขั้วแบตขาดในแน่ๆ เลย เพราะพอขยับมันก็ติด ขณะที่กำลังขยับโน่นนี่อยู่ ก็เห็นรถคันสวยคันหนึ่ง ขับมาจอดแล้วเข้ามาถามพร้อมให้ความช่วยเหลือจนเราเกรงใจเลย น้องเขาชื่อวุฒ ขับmr2สีเหลืองมีน้ำใจดีจริงๆครับ ขอขอบคุณมานะ โอกาศนี้อีกครั้ง พอมาดูรถตัวเองอีกครั้ง ความโง่ของตัวเองแท้ๆดันดูแต่ขั้วลบนึกว่ามันไม่แน่นหรือสายขาดใน ไอ้ขั้วบวกมันก็ไม่แน่นสงสัยตอนทำรถช่างถอดขั้วแบตแล้วลืมไขให้แน่น เลยจัดการไขซะ น่าจะใช่น๊ะพอทำแล้วมันก็ไม่เป็นเลย กลับบ้านสะบักสะบอม วันนี้ก็เลยได้เจอเรื่องดีๆเจอคนดีๆ:D :D :D :D

2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    ยินดีด้วยนะครับผมที่รถไม่เป็นอะไรมาก

แล้วก็ ดีใจด้วยที่เจอคนรอบข้างดีๆๆ

ปล. คนขับ MR2 ใจดี + มีน้ำใจกันทู๊กกคนเลยคร๊าบบบ

3. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    เจอเรื่องร้ายแต่จบลงด้วยเรื่องดี ดีแล้วค่ะพี่ BEE น้ำใจ MR2 ล้นเปี่ยม :D

4. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    ไม่เป็นไรคร๊าบพี่ขับMR เหมือนกันช้วยๆกานไปแต่สงสารแฟนพี่จังไม่สบายแถมรถเสียอีกถ้าเป็นแฟนผมนะโดนเล่นแล้ว

5. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    + ให้นะครับสำหรับคนดีของสังคม

6. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เยี่ยมเลยงับ น้ำใจชาว MR2 ^^

7. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    โดนบ่นเหมือนกันนิดหน่อย ยังใงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ วุฒ :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้