ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บุคคล, 9 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ติดเล่นแบบ Hi-power อยู่ครับ

Front - Pioneer 5750mp
    Front speaker - prism 6002i pro 6.5"
    Rear speaker - prism 6904 6*9 "

ได้ชุดนี้มาครับ

Amp 5Ch. Bostwick
    Maraton 5"
    Maraton 6.5"
    Sub Powerbase 10" *2

อยากทราบว่าจะเอาอะไรออกดีครับแล้วติดยังไงดีครับ
    ตอนนี้ที่คิดอยู่ก็คือ

Front speaker - Maraton 6.5"

Rear speaker - prism 6002i pro 6.5"

Sub Powerbase 10" ตัวเดียว

จะดีไหมครับ หรือว่าจะเอาแบบไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณมากมากครับ ใส่รถ Collora ครับ

2. dzire

dzire New Member Member

12
    0
    0

Front speaker - Maraton 6.5"

Rear speaker - prism 6002i pro 6.5"

Sub Powerbase 10" ตัวเดียว

คิดถูกแล้วครับที่ไม่เสียดายของที่ตัดออก แต่ลำโพงกลางแหลมต้องดูว่าคุณชอบน้ำเสียงยี่ห้อไหนมากว่ากัน ชอบยี่ห้อไหนให้เอายี่ห้อนั้นไว้คู่หน้า คู่ที่ชอบรองลงมาให้ไว้ด้านหลัง แล้วปรับคู่หลังเป็นเรียล์ฟิลด์ น้ำเสียงจะได้ไม่กลบกันเอง (แต่ถ้าได้ลำโพงหน้าหลังยี่ห้อเดียวกันจะดีมาก)

ความเห็นผมนะ ชุดคุณใช้ฟร้อนท์ไพโอเนีย ผมคิดว่าคู่หน้าน่าจะเป็นปริซึ่มมากกว่า ส่วนคู่หลังก็คงต้องเป็นมาราธอน แต่ต้องเลือกเองว่าจะเอาขนาดไหน

3. POP_MUZACHI

POP_MUZACHI New Member Member

24
    2
    0
    ย้าย prism pro 6002 ไว้ข้างหน้าดีกว่าน่าจะมันส์กว่าเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้