ปรึกษาเรื่อง ท่อไอเสีย

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย TANNOBODY, 29 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TANNOBODY

TANNOBODY New Member Member

43
    0
    0
    คือผมใช้ Ae111 Auto แบบเดิมๆ แต่ตอนนี้อยากจะทำท่อ
    อยากทราบว่าจะเปลี่ยนแบบไหน เอาแบบ ดังนิดหน่อย แรงขึ้นหน่อย จะมีไหมครับ
    แล้วต้องเอาท่อพักกลางออกไปไหม จริงๆอยากเปี่ยนทั้งเส้นเลยอะครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้ามีรูปให้ดูจะดีอย่างมากครับ

แล้วราคาอยู่ที่เท่าไร ขอถูกๆ อิ อิ

ขอบคุณครับ

2. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ต้องรอหน่อยอ่ะคับ ช่วงนี้วันหยุดไม่ค่อยมีคัยเข้ามาคับ

ผมก้อไม่ค่อยรู้เรื่องมากอ่ะ แต่มันมีกระทู้เก่าๆเกี่ยวกะท่ออยู่น่ะ
    ลองๆหาดูอ่ะ ล่างอ่ะคับ

3. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    ตามหลักแล้ว ท่อที่เหมาะกับเกียร์ออโต้ ต้องทำท่อให้มันอั้นๆหน่อยคับ เช่น พวกทรงรีไส้ย้อนหรือเยื้อง และพักกลางก็ไม่ควรจะเอาออก ขนาดท่อก็ต้องไม่ใหญ่เกินไปเด๋วจะกินน้ำมันและวิ่งไม่ออก... :cool:
    แต่ผมว่า ไม่ต้องไปคิดมากหลอกคับ ชอบแบบใหน ทรงใหน ก็ใส่แบบนั้นดีกว่าคับ เพราะว่าถ้ารถคันนั้น ไม่ได้มีการทำอย่างอื่นเพิ่มเติม ขึ้นมาด้วย ทำท่ออย่างเดียวคงจะไม่ค่อยเห็นผลเท่ารัย ส่วนใหญ่จะมีแต่เสียงที่ดังขึ้นมาคับ......:)

4. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ตามนั้นคับ

5. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    ท่อเลส เดินสัก2นิ้ว ใส้ย้อน ใส้เยื้อง ทรงรี แจ่มเลย สำหรับ AUTO ครับ แต่เดี๋ยวนี้มีสูตรอะไรต่ออะไรออกมาเยอะครับ อยากดังๆตีแป๊บโลด อิอิอิ และมีท่อหลายทรงให้เลือก แต่อย่างที่น้องเต๊ะบอกครับ
    " ไม่ต้องไปคิดมากหลอกคับ ชอบแบบใหน ทรงใหน ก็ใส่แบบนั้นดีกว่าคับ "

6. TANNOBODY

43
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ผมลองศึกษาจากของเก่าๆแล้วอะครับ
    เลยจะถามว่ามันพอได้ไหมแล้วตกที่ราคาเท่าไรครับ
    เดินท่อใหม่ 2.5" แล้ว พักกลาง แล้วก็ปลายย้อน 2.5"
    เวลาไปทำนี้ พักกลางต้องเปลี่ยนใหม่หรือใช้ของเก่าได้อะครับ

ขอบคุณครับ

7. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    2.5 ใหญ่ไปครับไม่ควรเกิน 2.0 ครับ แต่จิงๆแล้วผมว่าไม่ควรเดินท่อใหม่หรอกครับ แค่เปลี่ยนปลายก็ พอแล้ว เอาเงินไปทำส่วนอื่นก่อนดีกว่า :) :)

ปล จากประสบการณ์ตรงผมเอง

8. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ช่ายแล้วคับ 2.5 ใหญ่เกินไปนะคับ
    ของผมจะเป็น 2นิ้วหลังพักกลางอ่ะ
    มันก็โอดีนะ ไม่กล้าเดินทั้งเส้น เพราะรถออโต้
    กลัวโล่งไปอ่ะคับ เน้นที่พักปลายก้วิ่งสบายแล้วคับ

9. Tae111

294
    1
    18
    ก็ถ้าอยากเดินท่อ2นิ้วราคาถูกๆ+เบียร์2ขวด โทรหาผมได้คับ.....อิอิอิ:D

10. ko1980

494
    1
    0
    ว่าแต่ท่อเต๊ะใส่กะAuto ได้มั้ย มีไซเลนเซอร์แล้วมันจะดังน้อยลงมั้ย

11. TANNOBODY

43
    0
    0
    ง่า

12. TANNOBODY

43
    0
    0
    มีอีกคำถามครับ รถ n/a อย่างผมถ้าจำไม่ผิด
    ออกจากโรงงานมา โรงงานเดินมา 1.5" ใช่ไหมครับ
    แล้วถ้าผมเปลี่ยนแค่ท่อปลายได้เลยไหมครับ
    ท่อปลายเป็น 2.5" ย้อนจะดีไหมครับ

ที่ต้องถามเยอะผมกลัวรถพังครับ ผมยังเด็ก อิ อิ

ขอบคุณครับ

13. Drinking_Water

881
    0
    0
    มันโล่งไปอ่ะคับ 2.0 อ่ะกำลังดี คับ
    ขนาดเครื่อง 1800 ยังใส่แค่ 2.0 เลยคับ กำลังดีเลยบแค่เนี่ยอ่ะคับ
    ตามพี่ๆข้างบนอ่ะคับ ความรู้แน่นๆ

พี่เต๊ะ แหมะไม่พ้นเรื่องพวกนี้จิงๆ555+ น่าสนใจน่ะเนี่ย อิอิ

14. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ปลายย้อนสัก 2.0-2.2 ก็ okครับ

15. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    แหม อยากจะดูอย่างเดียวแต่อดไม่ได้ คริคริ

เรื่องท่อนะครับ เอาแค่ 1.8 พอแล้วละครับใหญ่ไปก็เท่านั้น เหมือนน้ำปะปาที่ท่อใหญ่แต่น้ำไหลมาแค่ครึ่งเดียวครับ

ผมว่าของแบบนี้ต้องลงผิดถูกกันไปครับบางคนว่าดี บางคนว่าใช่ แต่ที่แน่ๆ รถใหญ่อยางรถกระบะ เทอร์โบยังเดินท่อแค่ 2.2 เองนะครับ

16. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    รถแดง แรงจิงๆเลยนะคนข้างบนผมเนี่ย

17. Tae111

294
    1
    18
    ผมว่ามันก็ใส่ได้หมดนะ เพราะขนาดไม่ใหญ่มาก แต่ตอนนี้มีผู้อวุโสในคลับจองไว้แล้วครับ....:)

18. ko1980

494
    1
    0
    อ๋อ....โทษทีๆ....พี่ตุ้ยแน่เลยถ้าจำไม่ผิด....ของมันแจ่มก็งี้แหละ

19. ko1980

494
    1
    0
    :confused: :confused: :confused: ไหนๆก็เปิดกระทู้กันแล้ว......ถามกันเลยดีฟ่า.....ท่อตามรูปอ่ะจริงๆแล้วมันมีมาเป็นคู่ซ้าย-ขวา......
    ที่เห็นเป็นข้างซ้าย......มันสามารถพลิกกลับด้านเพื่อใส่รถเราได้มั้ย......เพราะAEท่อมันวางด้านขวา
    ......มีแค่เรื่องแผ่นเพลทที่มันจะกลับหัวอ่ะดิ :D :D :D

20. [B]oy_[V]est9

586
    4
    0
    ใส่ได้หมดแหละครับ ถ้าจะใส่ จิงๆนะ

ตอบหน่อยก็ได้พี่ใหม่ อิอิ

21. ko1980

494
    1
    0
    นั่นดิ...ยังไงๆก็น่าใส่ได้ถ้าเอาจริงๆ....ไม่ต้องไปแคร์เรื่องเพลทหรอก

22. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ผมก็เคยทำครับ แต่เพลทจะอยู่ด้านบนนะ เรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถครับ เราสั่งไปช่างเขาก็ทำให้ได้หมดแหละ

23. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    เรื่องรถพังมันไม่พังหรอกครับ แต่อัตราการเร่งมันจะแย่กว่าเดิมนะซิ ผมว่าออโต้ควรจะเดินใหม่เป็น1.8นิ้วครับ พักกลางเปลี่ยนเป็นใส้รีด (เกลียว) ใบท้ายไม่ควรเกิน2นิ้วครับ

24. TANNOBODY

43
    0
    0
    แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ จะได้เก็บเงินครับ
    จำแนกราคาของด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้