เปลี่ยนพวงมาลัย Si Airbag เป็น TypeR Airbag?

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yui-BlueCoupe, 2 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yui-BlueCoupe

yui-BlueCoupe Guest

0
    0
    0
    ขอถามผู้รู้ ช่วยด้วยค่ะ?
    อยากเปลี่ยนพวงมาลัยเดิมๆของ Si Airbag เป็นแบบพี่ๆ TypeR Airbag ของ DC2 ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ? เห็นเค้าขายกัน แบบมีแต่วงพวงมาลัย กับมาทั้งคอ เราต้องซื้อแบบไหนค่ะ และต้องดัดแปลงอะไรไหมค่ะ? และอยากรู้ว่าร้านไหนรับทำให้บ้างค่ะ? ขอบคุณค่ะ...

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องหาของรุ่นEK9มาใส่ดีกว่านะครับ(หน้าตาคล้ายๆกัน) เพราะของDC2เวลาใส่แกนคอพวงมาลัยเดิมจะใส่ได้ไม่สุด
    ราคาก็ 6000-12000(ตามสภาพ)
    ติดตั้งไม่ยาก ทำเองก็ได้หรือให้อู่Hondaใส่ให้ก็ได้

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ตามพี่ G Type R กล่าวเลยครับ สังเกตุที่แกนคอพวงมาลัยว่าใหญ่ หรือ เล็ก อย่างพวงมาลัยเดิมรถบ้านเราในบอดี้EK ทั้ง 4 ประตู และ 2 ประตู มันจะใหญ่ๆหน่อย ถ้าเป็นของDC2 แกนคอมันจะเล็กสังเกตุด้วยตาเปล่าประมาณนิ้วมือเรากะเอาก็เกือบพอดีนิ้วเรานิ้วเดียว ถ้าของ EK9 ตรงรุ่นใส่ได้เลยก็เกือบ 2 นิ้วมือเราอ่าครับ สังเกตุไม่ยากครับ เพราส่วนใหญ่ราคาไม่ต่างกันมาก หรือ อาจจะพอๆกันเพราะเค้าต้องให้แกนคอพวงมาลัยของ DC2 ไปด้วยไม่งั้นใส่ด้วยกันไม่ได้เลยอ่าครับ ลองดูกระทู้ EK GROUP กับ Club Si นะครับ เลือกสรรค์กันเลยครับ อยู่ที่สภาพ และ ความพอใจของคนใส่เลยอ่าครับ อิอิ เน้นสภาพก็แพงนิดนึง ไม่เน้นก็ถูกกว่าอ่าครับ:D

4. yui-BlueCoupe

yui-BlueCoupe Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณนะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ...งั้นแบบนี้ หาที่เป็น EK ตามที่พี่ๆแนะนำดีกว่าเนอะ.....................

5. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    อืมน่าสนใจ

6. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    ถ้าเปลี่ยนแล้วสนใจขายพวงเดิมก็บอกนะครับ 081-3857723 ........อิอิ

7. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    จัดไปเลยคับ สวยแน่นอน

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ................ek9.............แน่นอนกว่าครับ

9. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0

ของเดิมแตกหรอครับ

10. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    EK 9 ตรงรุ่นเลยครับ

11. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    พวกมาลัยเดิมติดรถ น่าจะซื้อขายอยู่ประมาณเท่าไรครับ

12. ES05-RX

ES05-RX New Member Member

57
    1
    0
    ยังหาไม่ได้เลยครับ EK9 TypeR AIRBAG วันก่อนเจอสภาพสวยสวยเลย แต่ดันไม่มีปลั๊กแอร์แบค เลยยังไม่ได้เปลี่ยน ใครมีแนะนำด้วยครับบบบ...ทิ้งเบอร์ไว้ได้เลยจะติดต่อกลับไปครับ

13. KingKon

KingKon Guest

0
    0
    0
    ทำงัยดีอะ

ซื้อพวงมาลัยEk 9 Airback มาตอนซ้อไม่ได้ดูมันไม่มีตัวจุดระเบิดที่ด้านหลัง(ที่เป็นเหล็กกลมๆบนฐาน 4 เหลี่ยมอะเอาไว้ตอนกระแทกมันจาระเบิดดันถุงลมหั้ยพองออกมา)แปลงจากของเดิมได้ป่าวหรือมีคัยขายใม๊อะ

14. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    EK9 ของเค้าดีจิงๆ คับ:eek:

15. tamako

3,038
    88
    0
    :D ตั้งแต่เป็น หนึ่ง Type R นี่ ตื้ด ดีจริงๆ :D

16. ICKY

204
    6
    0

ไอ.."ตื้ด"..ที่ว่านี่มันหมายความว่างายอ่ะ :confused:

17. tamako

3,038
    88
    0
    :D ตื้ด หมายถึง ยอดเยี่ยม เชี่ยวชาญ รอบรู้ครับ (ตามพจนานุกรม tamako ครับ อิอิ ):D

18. Jeff

Jeff New Member Member

39
    0
    0
    อยากได้ๆ คับสวย

19. ICKY

204
    6
    0
    ถึงว่า..หาไม่เจอะในพจนานุกรมฉบับ ICKY :rolleyes:

20. กั่ย

กั่ย Guest

0
    0
    0
    ผมมีพวงมาลัยเดิมๆ airbag ปี 2000 สภาพสวยจัด

พวงมาลัยเดิมๆ airbag ปี 2000 ติดคูเป้ตัวracing มา สภาพสวยจัด ขาย 2000 ครับ
    0812796556 กั่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้