พอดีไมล์วัดความเร็วผมไม่ขึ้น ใคพอรุ้บ้างว่ามันเกี่ยวกับอะไร ช่วยชี้แนะด้วยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ไม่เหมาะ สำหรับผุ้ดี, 17 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีไมล์วัดความเร็วผมไม่ขึ้น ใคพอรุ้บ้างว่ามันเกี่ยวกับอะไร ช่วยชี้แนะด้วยคับ

1. Arkaraphon Dear

Arkaraphon Dear Guest

0
    0
    0
    ตัวสปรีด เซนเซอร์ครับ หลักร้อยเกือบพันครับ มือ2นะ ตอนซื้อบอกเครื่องบอกเกียร์ให้ถูก ตัวนี้มันฝั่งอยู่ที่เกียร์ มองจากด้านบนจะเห็น

2. Fountain Dew

Fountain Dew Guest

0
    0
    0
    สปีดเซนเซ่อ อีกเสียงคับ

3. ขอบคุนครับ

4. ลองเปลี่ยนสปีดเซ็นเซอร์ดูคับ

5. เปลี่ยนเองได้คับ

6. เปลี่ยนยังไงคับ

7. เบอร์ 12 ขันดึงปลั้กขึ้นบนคับแล้วก็ขันออกเลยผมพึงเปลี่ยนมาเองคับ

8. ไมล์ไม่ขึ้นกล่องจะตัดไวคับหรือลองทำความสะอาดก่อนคับ

9. มันยุตงช่วงไหนคับ มีรูปให้ดูไหมคับ

10. ตรงห้อมต้มแก๊ซด้านล่าง..หลังเครื่อง

11. ตรงลูกยาง

12. ไม่ใช่ตงห้องเกียร์หรอคับ

13. หลังเครื่องตรงยางลองเครื่องคับ

14. คับๆ ขอบคุนคับ

15. ถ้าถอดออกมาทำความสะอาด มันจะใช้ได้ป่ะคับ

16. Arkaraphon Dear

0
    0
    0
    ถ้า ยังไม่อยากเสียเงิน ก็ลองถอดมาทำดูครับ เพราะถอดใส่ไม่ยาก

17. Arkaraphon Dear

0
    0
    0
    แต่ผมว่าไม่น่าหาย

ของผมถอดทำแล้วไม่หายคับ..จัดเซียงกงเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้