ไฟโชวคับเกิดจากอะไรได้บ้างคับ รบกวนด้วยคับ เป็นๆหายๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ton Kriengkrai, 21 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton Kriengkrai

Ton Kriengkrai Guest

0
    0
    0
    ไฟโชวคับเกิดจากอะไรได้บ้างคับ รบกวนด้วยคับ เป็นๆหายๆ

2. น่าจะเกี่ยวกับไดชาร์ทคับ

3. Ton Kriengkrai

0
    0
    0
    มันโชวตรงเตือนเกี่ยวกับเครื่องยนต์อ่ะคับ ไดชาจผมก้อปกตินะคับพึ่งเชคมาเลยคับ

4. คับมองไฟไม่ชัดลองดูจากภาพเลยคับ

5. ของผมก้อเป็นคับบางทีก้อขึ้นบางทีก้อไม่ขึ้น

6. Manoch Khampha

Manoch Khampha Guest

0
    0
    0
    เช็คโค๊ดเลยครับ จะได้รู้ว่าเซนเซอร์ตัวไหนมีปัญหา

7. ตามด้านบนเลยคับ เชคโค๊ด แล้วก็แก้ไขตามที่โค๊ดมันฝ้อง

8. Phech Chaichum

Phech Chaichum Guest

0
    0
    0
    ต้องเช็คโค๊ท...อย่างเดียวเท่านั้นครับ....เพราะ เช็คเอนจิ้น โชว์แสดงว่า เซนเซอร์ บางตัวผิดปกติ หรือมีอุปกรณ์ บางตัวเสีย ซึ่งรถทั้งคันมีเซนเซอร์หลายตัว ปล่อยนาน...อาจเสียตังเยอะ...

9. เช็คโค๊ทอีกเสียงครับ ของผมก็เคยเป็นเมื่อไม่นานมานี่เอง บางคนบอกเซ็นเซอร์บ้าง ระบบไฟบ้างเเต่พอไปเช็คจริงๆไม่เกี่ยวเลยครับ ของผมเป็นที่เทคเพราะมันไม่เปิด โดนค่าเเก้โค๊ทไป 300 บาท

10. Phech Chaichum

0
    0
    0
    ก็เทคเสีย เซ็นเซอร์ที่เทคมันก็แจ้งถูกต้องแล้วครับ ระบบเซนเซอร์ตามจุดต่างๆที่จะทำให้ .เช็คเอนจิ้นแจ้งก็มี เช้น วิเทคโซลีนอย มอเตอร์รอบเดินเบา วัดความร้อน เทอโม ออกซิเจนเซ็นเซอร์ ไม่เชื่อ ก็ลอง ถอดปลั๊ก ต่างๆในห้องเครื่องดู ไฟโชว์แน่นอน จิปาถะ

11. เทคไม่เสียคร้าบบบ เเค่ต่อตรงสวิดพัดลมหม้อน้ำเเล้วโค้ดมันเปลี่ยนไฟเลยโชว์ครับ อย่างที่พี่บอกเเหละครับต้องเช็คโค้ดถึงชัวร์สุด

12. Phech Chaichum

0
    0
    0
    การแก้โค๊ทเป็นการแก้ที่ปลายเหตุ หรือแก้ที่ซอฟแวร์ แต่ตัวฮารทแวร์ ยังเหมือนเดิม ผูดง่ายๆ คือ ช่างปิดการแสดงผลของ โค๊ท นั้น เท่านั้น แต่การแก้ที่ถูกต้องต้องถอด วีเทค โซลินอยออกมา ล้าง ให้ระบบกลไก ข้างในลื่นใหล หากมันค้างจนตายหรือติดแหงก ต้องเปลี่ยน ใหม่ แค่นี้ ไฟก็ไม่โชว์แล้วครับ

13. Phech Chaichum

0
    0
    0
    แสดงว่า ตอนช่างทำมันทำปลักหลุด ไฟก็จะโชว ไม่เกี่ยวกับการต่อตรง พัดลม วิธีแก้เคสแบบนี้ง่ายมาก แค่ถอดฟิวส์ 7.5 amp 20 วินาทีก็หายแล้วครับ เป็นการรีเซต ECU

14. ตอนเข้าไปเช็คไม่มีปลั๊กอะไรหลุดเลยครับทุกอย่างครบหมดช่างเองก็งงเหมือนกันว่าต่อเเล้วมันโชว์ได้ยังไงเลยไปเช็คโค๊ทสรุปเทคไม่เปิดเเล้วมันมีโค๊ทไรไม่รู้ขึ้นมาช่างเลยเเยกโค๊ทออกสรุปหายครับ เเต่อาการที่เทคไม่เปิดจำได้ขึ้นใจเลยครับเวลาอัดถึง4000กว่าๆได้สดุดเลยครับ

15. Phech Chaichum

0
    0
    0
    ได้โค๊ทแล้วแก้ตรงจุด...จบครับ

16. Ton Kriengkrai

0
    0
    0
    ของผมไม่โชวตลอดคับ ขับๆอยู่2-3วันไม่เปนไร พออยู่ๆก้อโชว พอดับเครื่อง สตาดใหม่ก้อหายคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้