น้องICEครับ...........

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย ไตเติ้ล, 3 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไตเติ้ล

ไตเติ้ล New Member Member

60
    1
    0
    จริงหรือไม่ ที่เราบันทึกชื่อใครต่อใครไว้ในโทรศัพท์เป็นร้อยๆ คน

แต่ว่า จะมีซักกี่คนในนั้นที่เราจะรู้จักใกล้ชิดจริงๆ

ลองนึกดูว่า ถ้าโรคหัวใจคุณกำเริบขึ้นมา

แล้วจะบอกอย่างไรเพื่อให้ใครซักคนบอกคนในครอบครัวของคุณ

แน่หล่ะ คุณมีเบอร์เป็นร้อยๆ เบอร์ในเครื่อง

แต่ใครละที่จะเป็นคนที่ติดต่อได้ในกรณีฉุกเฉิน

ด้วยเหตุนี้ เราต้องจึงควรมีซักเบอร์หรือมากกว่านั้น

ที่จะบันทึกชื่อไว้ในเครื่องว่า ICE (In Case of Emergency)

ปัจจุบัน ICE เป็นคอนเซ็ปที่เข้าใจได้ง่ายมาก

แต่มีความสำคัญ ซึ่งเป็นวิธีในการติดต่อบุคคลในกรณีฉุกเฉิน

คนส่วนใหญ่จะมีโทรศัพท์มือถือพกพากันในปัจจุบัน

ดังนั้น สิ่งที่คุณต้องทำก็คือการเก็บรายชื่อ ICE ที่สามารถติดต่อได้ในกรณี
    ฉุกเฉินไว้

ความคิดนี้เกิดขึ้นจากเหตุการณ์ที่มีคนประสบอุบัติเหตุ

ซึ่งมักจะมีโทรศัพท์อยู่ที่ตัวผู้ป่วย

แต่พวกเขาไม่รู้ว่า ควรโทรเบอร์ไหนดี

จากนั้น เขาก็คิดได้ว่า คงเป็นความคิดที่ดี

ถ้าจะมีอะไรที่เข้าใจได้ทั่วกันเป็นสากลเพื่อจุดประสงค์นี้

ในสถานการณ์ฉุกเฉิน ผู้ให้การรักษาและเจ้าหน้าโรงพยาบาล

จะได้สามารถติดต่อบุคคลที่ต้องการได้อย่างรวดเร็ว

ด้วยการโทรหาบุคคลที่บันทึกชื่อไว้ว่า ICE

2. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    จริงๆๆๆที่สุด

แต่เหตุการณ์จริง จะโทรเบอร์ที่คนไข้โทรออกล่าสุดค่ะ:D

3. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    ในเครื่องแยกกลุ่มที่เบอร์บ้านไว้คราบ

4. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เหรอจ้ะ...

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ขอเสนอว่าให้ตั้งเบอร์โทรออกด่วนก็สำคัญมือถือเดี๋ยวนี้ก็ทำได้แล้ว
    เช่น กด 1 แล้วโทรออก เป็นเบอร์คุณพ่อ
    กด 2 แล้วโทรออกเป็นเบอร์คุณแม่
    กด 3 แล้วโทรออกเป็นเบอร์ที่บ้าน
    กด 4 แล้วโทรออกเป็นเบอร์เจ้านายที่ทำงาน เป็นต้น

อันนี้เป็นความเห็นเฉยๆ ครับ

6. AKiNdO

AKiNdO New Member Lady Member

292
    1
    0
    เมมแล้วค่ะ

7. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0
    ความจริง จริงๆ เป็นอย่างที่พี่นุ่น ว่า อะคะ โทหาคนสุดท้ายที่เค้าโทไป ..

แต่ เดี๋ยวนี้ ก็ ปุ่มโทรด่วน อะเนอะ .

8. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    แล้วถ้าผมมีเพื่อนชื่อ ice 3 คน

แล้วรุ่นน้องชื่อ ice อีกคนนึง จะทำไงดีคับ....-*-

เค้าจะโทรไปถูกคนหรองับ....^^

9. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0

-*- + กำ

จากประสบการณ์จริง...
    จะโทรเบอร์ที่คนไข้โทรออกล่าสุดค่ะ
    เหตุผลมันยาวค่ะ ขี้เกียจพิมพ์ :D :D :D

10. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    นั้นซิเนาะ ลืมคิดไปเลย

11. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
  12. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    อิอิ ค้าบ...นุ่น^^

13. miw_gen

miw_gen New Member Lady Member

370
    9
    0
    แต่ทำไมเวลาเราไม่ได้สติ จริงๆได้ยิน แต่เบลอๆ ชอบมาถามโน่นถามนี่ รายละเอียดมากมาย
    ใครจะมีแรงตอบล่ะคุณพยาบาล...เคยนะ ไม่รุฉีดยาไรให้เรา เบลอมาก อ่านเบอในมือถือยังไม่เห็นเลย ตาเบลอมากเลย ทรมานมากมาย

14. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    เบลอหรือว่ามาวอะมิว :D :D

น่าจะใช้กดแบบโทรด่วนอะ เพราะคิดว่าถ้าไม่สำคัญคงไม่เมมไว้อะ ที่โทรด่วน

15. MIKI VTEC

MIKI VTEC New Member Lady Member

351
    17
    0
    อืม น่าคิดนะ ส่วนมากเบอร์โทรออกล่าสุดของเราจะเปนแฟนซะส่วนใหญ่จ๊ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2007
  16. ถ้าเปงอย่างงั้นจริง....จะมีปัญญากดโทรศัพอะปะเนียอิอิอิอิ
    ขำๆๆน้าอิอิอิอิอิอิอิอิ.....คงตายก่อนโทรอะจ้าอิอิอิอิอิ

17. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    อืม...น่าลองนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้