ระวังๆ กันหน่อยนะครับจอดรถนอกบ้าน ลงไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ รถผมเองละ แง่ๆ :C

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ซอดีกีน มะหะมาน, 10 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ระวังๆ กันหน่อยนะครับจอดรถนอกบ้าน ลงไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ รถผมเองละ แง่ๆ :C

1. Tao Benjapol

Tao Benjapol Guest

0
    0
    0
    ในซอยยังแรงขนาดนี้ โดนรถไรชนครับนั้น

2. Munarok Narak

Munarok Narak Guest

0
    0
    0
    โห ขนาดในซอยนะนี่

3. Suhaidee Sani

Suhaidee Sani Guest

0
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

4. เชฟครับ เก๋งนะ ชน ผมถามหน่อยครับ คือของเขาประกันชั้น1ซ่อมให้ผม แต่ผมไปอู่มา อู่บอกนะ ผมต้องเสียตังค่ายางด้วยหรอ ? ผมไม่เคยโดนแบบนี้เลย ขอความรู้หน่อยครับ ผมโดนชน จอดเฉยๆไม่ผิดอะไรเลย แต่ต้องเสียตังด้วยหรอครับ ผมคุยกับประกันของเค้าได้รึปล่าวแบบนี้ แนะนำทีครับ

5. มีกระต่ายด้วย!!!สู้ๆคับ

6. Ekaluk Rukwong

Ekaluk Rukwong Guest

0
    0
    0
    นึกว่าโดนกระต่ายแทะ :) ปล.เรื่องยาง ถ้าประกันเค้าไม่ยอมจ่าย ก็ต้องไปไล่บี้กับคนที่ชนเองนะครับ ให้เค้าชดใช้ให้ครับ

7. รถ เพื่อน ผม โดน ชน ก็ เสียตัง เปลี่ยนยางเอง ซ่อม แม๊กเอง ทั้ง ที่ ประกัน คู่กรนีก็ชั้น 1 งงงงงงงงง งงงงงงงงง เหมือนกัน ????

8. คนชนเมาเหรอคับ รถเด่นขนาดนี้ไม่น่าจะไม่เห็น

9. เรื่องล้อรถ พอดีล้อผมแตกด้วย แล้วแบบนี้ ผมขอเบิกล้อใหม่กับประกันได้รึปล่าวครับ ใครรุ้อะไรหรือจะแนะนำ ib มาทีนะครับ ขอบคุณครับ

10. ปดติถ้าประกันรับเคลมทั้งหมด ของผม ฝาเคฟล่า เค้ายังหามาเคลมให้นะคับ

11. คือเค้าจะเครมให้เราเสร็จเลยใช่ไหมครับ

12. ช่ายคับทั้งหมดทุกชิ้นที่เกิดจากการชนลองคุยกะคนเคลมดีดีคับ ของบางอย่างไม่ได้เกิดคือมันเสียอยู่แระก็เคลมไปด้วยเลย5555

13. อ่อครับ แต่ผมกลัวเรื่องอู่ด้วยอะครับ กลัวสีจะไม่เหมือนกัน และก็ชอบเอาของเก่าหรือไรแบบนี้ิอะครับ เพราะสีทำทั้งคันเลย ยกเว้นหลังคา โดนรอบคันเลย ฝากระโปรง แก้มซ้ายขวา กันชนหน้าแตกอีก กระเด็นไปโดนรถป๋าผม

14. เอาเลือกได้คับอู่ ลองเอาใบเคลมของ บริษัทที่เราเคลม ไปคุยกะอู่เราดู บางทีเค้าจะวิ่งเรื่องค่าใช้จ่ายให้คับ

15. อ่อครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ ถ้าได้เรื่องยังไงเดียวมาบอกครับ

16. GuBig Relate

GuBig Relate Guest

0
    0
    0
    ดวงดีเกิน

17. Sing Phusit

Sing Phusit Guest

0
    0
    0
    กระต่าย ชน หรอครับ

18. Pong Sprinter

Pong Sprinter Guest

0
    0
    0
    โดนต่ายแท๊ะ

19. ระวังน้องกระต่ายวิ่งหนี ครับ อิอิ

20. Non Shinsaki

Non Shinsaki Guest

0
    0
    0
    จับคนชนได้ไหมครับ

21. ตอนนี้รถอยู่อู่ครับ เรียบร้อยดี แต่ผมข้องใจตรงผมต้องเสียค่ายางด้วยหรอ โทรไปคุยกับประกัน เขาบอกให้จ่าย50% คือถ้าผมขับแล้วโดนอ่ะ ผมจะยอมจ่าย นี้รถมันจอดเฉยๆ ขอความรุ้หน่อยนะครับ

22. แม็กเคลม 100% ยาง เคลมได้ 50% ครับ

23. ยางมีการใช้งานมาแล้วคับ

24. Fountain Dew

Fountain Dew Guest

0
    0
    0
    หายไว้คับ ยังไงก็ดีกว่าชนแล้วหนี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้