ถามเกี่ยวกับท่อกับกรองเปลือย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย gunit20, 5 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunit20

gunit20 New Member Member

8
    0
    0
    พอดีผมมีโครงการที่จะแต่งรถ ใช้เครื่อง D16Y อยู่ เกียร์ออโต้ เลยอย่างถามเกี่ยวกับท่อและกรองเปลือยครับ

1. อยากจะเปลี่ยนกรองเดิมเปนกรองเปลือยครับ เท่าที่ศึกษามา มันมีหลายยี่ห้อจนเลือกไม่ถูกครับ เลยอยากถามว่าถ้าเปนพี่ๆเพื่อนๆ จะเลือกยี่ห้อไหนกับครับ แล้วเลือกยี่ห้อนั้นเพราะอะไร ระหว่าง Apex, HKS, K&N และ Simota และราคาประมาณเท่าไร

2. จะทำท่อให้ออกสองข้าง เปนเกียร์ออโต้ แนะนำร้านไหนครับ กำลังคิดว่าจะไปทำที่เม้งตรงพระรามสาม และก็เหนพี่ๆบอกว่าท่อ Mugen Silencer ดี ถ้าออกสองข้างนี่โอเคมั้ย ราคารวมดัดแปลงให้ออกสองข้าง + ท่อ ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ท่อออกคู่ นี่ไม่แนะนำครับ แต่ กรองเปลือยใช้ของK&N ครับ น่าจะดีทีสุด

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    กรองเปลือย ใช้ของ K&N แบบแผ่น ใส่แทนกรองเดิม ก็ลื่นขึ้นนะคับ ไม่ต้องทำท่อเดินอากาศใหม่ ราคาพันแก่ๆ
    ท่อ ใช้ใบเดียวพอแล้วคับ 2 ใบเดี๋ยววิ่งไม่ออก จาใช้ของอะไรแล้วแต่งบคับ ของไทยก็ใช้ดีคับ หน้าซื้อขาย เยอะแยะเลย

4. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    กรองเปลี้อยนี้ต้องลองครับ จะติดใจ

ส่วนท่อคู่นั้นเป็นสิ่งต้องห้ามมากครับ วิ่งไม่ออกแน่ๆเลย T_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้