รักแท้ แพ้ใกล้ชิด........จริงป่ะ!!!!!!!!!

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย ต๊อบ ล้อเขียว, 25 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    สาวๆว่ามันจริงป่ะที่เขาบอกกันว่ารักแท้...มันแพ้ความใกล้ชิดอ่ะ...:cry: :cry: :cry:

1. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    พยายาม จะทำให้มันเป็นจริง อยู่ ครับ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    มีส่วนจริง แต่ไม่เป็นแบบนั้นทั้งหมด บางทีมาก่อนก็ไม่ช่วยเลย

3. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ขึ้นอยู่ที่ใจ ของ คน 2 คน

4. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    รักแท้อะอยู่ไกลกันก็ยังรักครับยังคิดถึงคอยเป็นห่วง แต่แพ้ใกล้ชิดครับ
    ชาย หญิงอยู่ด้วยกันที่ไม่ใช่คนรัก อยู่ๆไปก็ต้องมีความรักของทั้งคู่ครับ

5. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ถูก เห็นด้วยยยยยย

6. เห็นด้วยเหมือนกัน

7. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    จิงๆ รักแท้มัน - แพ้ใจ - นะคะ

มั่นคง เชื่อใจกันซะกอย่าง ทำให้อีกฝ่ายสบายใจได้เนี่ย มันก็ไม่น่าจะมีปัญหา

แต่ผู้ชายเนี่ย เป็นเพศขาดความอบอุ่นค่ะ

ไกลแฟนละนอออก
    :mad:

8. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0
    เห็นด้วยอีกคนน๊า ...

เพราะว่า ความรัก ยังไงมั้นก็ ขึ้นอยู่ที่ คน 2 คน
    :p

9. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    มันก็อยู่ที่แฟนคุณอะว่าเค้าอ่อนไหวอะป่าวววว

ถ้าเค้ามั่นคงในรักของคุณก็ไม่หวั่นไหวแน่นอนคะ

10. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ถ้ารักกันดีอยู่เข้าใจกันดี โอกาศก็มาน้อยครับ

แต่ถ้ามีปัญหาอยู่ก่อนแล้ว เจอกรณีแบบว่าเข้ามาเนียนทำเป็นเพื่อนที่ดีก่อนแล้วล่ะก็ น่าจะเสร็จครับ

11. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    มันอยู่ที่การเอาใจใส่กันมากกว่าครับ
    และอีกอย่างหนึ่งเอาใจเขามาใส่ใจเราครับ

คำว่ารักนั้นมันลึกซึ่งครับ

12. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    เหงด้วยคับมาอยู่ที่ใจ คน 2 คน

13. 1JZ_GE

1JZ_GE New Member Member

14
    1
    0
    เห็นด้วยค่ะ
    แต่เอะ ??? แล้วเราเห็นด้วยกะใคร เนี๊ย

14. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ถ้า แพ้ ใกล้ชิด ก้อเปลี่ยน มาใช้ ซ้อล เค็ม แต่ ดี ดิ หรือ ว่า เสียวฟัน ฟันไม่เสียว ใช้ อี โม ฟอม ไง อิอิ

อะ เข้าเรื่องๆๆ

รักแท้แพ้ใกล้ชิด ก้อ จิง 50 50 อะนะ
    อยู่ที่ คน 2 คน ว่า
    ผู้ ช คน นึง ถ้าเข้าห่าง ผู้ ญ คน ที่เค้ารัก มาก หรือรักแท้แพ้ระยะทางอะ
    เค้าก้อ จะเหงา และ คิดนู้น คิดนี้ ต่างๆนาๆ ระแวง ว่า ผู้ ญ คนรัก เค้าจะไปมีใหม่
    เพราะความห่างไกล นั่นเอง

แต่ ถ้า เราเชื่อใจกัน ไว้ใจ กัน มัน ก้อ จะไม่แพ้ใกล้ชิดแล้ว
    โทคุย โทหาทุกวัน แต่อย่า โทจิก!! แค่นี้ ถ้า 2 คน รับได้

ระยะ ทาง ความ ที่ไม่เคยใกล้ชิด กัน ก้อจะหายยปายยยย

ปล. ใคร งง ที่ เอ พิม ก้อ จง งง ต่อ ไป นะ เพราะ เอ ก้อ งง เหมือน กัน 55+

15. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    ไม่จิงค่ะ...อยู่ที่ใจมากกว่านะจ๊อบว่า

16. say

say New Member Member

985
    1
    0
    ขึ้นอยู่กะ ทั้ง 2 อย่าง เลย ตามประสบการ อิอิ

17. ไตเติ้ล

ไตเติ้ล New Member Member

60
    1
    0
    :) :) :)

18. pinchu

pinchu New Member Member

29
    0
    0
    ผมว่าแล้วแต่คนนะ ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเราดีพอก็ไม่ต้องกลัวหรอของอย่างนี้ ถ้าคู่กันยังไงมันก็คู่กัน:sad:

19. พอดีผมเพิ่งเรียนจบก็กลับมาอยู่บ้านที่อ่างทอง.....ส่วนเขาก็อยู่ที่กรุงเทพ...ตอนหลังๆพฤติกรรมเริ่มเปลี่ยนไปไม่ค่อยรับโทรสับ....ไม่ค่อยโทรหา...ไปแอบดูที่หอมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ...มีผู้ชายมาส่งที่หน้าหอ..ผมละอึ้งไปเลย...แล้วเราก็ทะเลาะกัน....ในที่สุดมันก็มีวันนั้นคับ...เราเลิกกัน........(ลืมบอกไปคับผู้ชายคนนั้นมันเรียนอยู่คณะเดียวกันแต่คนละห้อง)

20. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
    รักที่เกิดจากความใกล้ ชิด มัก ไม่ยั่งยืน เหมือนรักที่เกิดจากความเข้าใจ

21. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    อยู่ด้วยกันมากๆแบบนี้ก้อไม่ดี ต้องห่างกันซักพักดีมั้ย....

22. E39

E39 Guest

0
    0
    0
    รักแท้.....แพ้ FERRARI

เห็นมาหลายแล้ว จริงๆ นะ

23. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    ยิ่งห่างไกลยิ่งเหงา....

เวลามีคนมา"ใกล้ชิด"ก็อย่าให้เขามา"แทนที่"ของคำว่า"เรา"เลย

ความคิด..ความรู้สึก..แค่เพียงชั่วขณะอาจเปลี่ยนคำว่า"เรา"กลายเป็น"คนแปลกหน้า"ได้ในอนาคต

ขอให้มีคำว่า"ฉันเชื่อใจเธอ"อยู่ในความคิดของทุกคู่

24. :cry: :cry: :cry:เศร้า...

25. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    กระผมว่าทางที่ดีอย่าพยายามอยู่ห่างกันเลยจะดีที่สุดคับ แต่ถ้ามันจำเป็นจิงๆ คุณก็จะได้รู้เลยว่าเค้ารักคุณจิงแค่ไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้