DAMS Unichip Day

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ก็เป็นอีกครั้งที่ ชาว DAMS ไปได้มีโอกาสพบกับจูนเนอร์ ตัวจริงอีกครั้ง คราวนี้ มีการจูน UniChip และปรับแต่งค่าด้วยกันทั้งหมด 3 คัน

คันที่ หนึ่ง เอา E-Manage ออกแล้วก็ใส่ Unichip เข้าไป
    คันที่ สอง จูน เก็บหลังจากไปเปลี่ยนของมาหลายอย่าง
    คันที่ สาม ปรับค่า Responding ของ คันเร่งนิดหน่อย

ก็เรียกได้ว่าพอใจกันไปตามๆ กัน

สำหรับคันที่ หนึ่ง E-Manage เป็น Unichip ได้ Comment ว่า ลื่นกว่าเดิมเห็นๆ แล้วก็ไม่มีอาการเครื่องเขก และก็ได้อัตราเร่งที่ดี แต่เดี่ยวคงต้องลองกันต่อ

สำหรับคนที่ สอง ไปวิ่งจูนมา 2 รอบ ถนน ก็ได้ พยายาม ดึงช่วงรอบต้นขึ้นมาอีก แล้วก็ ได้ดังใจ ในช่วงรอบกลางก็ ใช่ได้ มีกำลังดันต่อ แต่ก็ยังอาจจะต้องปรับเล่นอีกนิดหน่อยน่าจะดี สรุป ดีกว่าก่อนจูน แน่นอน

สำหรับคันที่ สาม ตอนแรกเอา Map ของคันที่สองไป ลองใส่วิ่งดู พบว่า ต้นดี แต่ Clock Down แล้ว อื่ดกว่าการเนื่องจาก อัตราส่วนผสมที่ไม่เหมาะสม ก็เลยทำให้ได้ ประสิทธิภาพไม่เท่ากัน สุดท้ายก็ Load Map เดิมเข้าไปแล้วก็ ปรับค่า อัตราการตอบสนองนิดหน่อย ก็เป็นอันจบ

สำหรับอีกคัน ที่ 4 นี้ ก็เรื่องมันยาว สรุปว่า ถอด E-Manage ออก อิอิ

มาดู ประมวลภาพเหตุการกันดีกว่า

ดูจากภาพก็น่าจะรู้ว่าเจ้าสำนักที่จูนรถให้คือใครนะ

ภาพนี้คนขับหิวข้าวครับเลยมาจอดกันข้าวกันแถวๆ หน้าร้านพี่เล็ก สักหน่อย

เกือบลืม ล้อรถใครหว่า

สำหรับครั้งนี้ก็อยู่กันคน ค่ำมืดเลยนะครับ ก็เหนื่อยกันพอสมควร ก็ สนุกพร้อมกับลุ้นมากๆ ครับว่าผลออกมาจะเป็นไง ก็ไว้มีอะไรทำก็ค่อยมาดูกันต่อไปนะครับ พวกเรา

2. Islanding

Islanding New Member Member

12
    1
    0
    ไม่ชวนกันเลย ยังไม่ได้จูนเก็บเลย

3. TummaiT

TummaiT New Member Member

39
    0
    0

เจ้าอ้วน จะพาใครไปทำ Abortion ฮึ
    แล้วจะจูนเก็บไปทำไม กลัวหนีรถคันหลังไม่ทันรึ 555:D :D

4. TummaiT

TummaiT New Member Member

39
    0
    0
    จากวันนั้น ก็ได้รู้ว่ากล่องของเพื่อน ไม่ได้เสีย อย่างที่จูนเนอร์มืออาชีพกล่าวอ้าง
    เนื่องจากนำกล่องไปทดสอบกับรถอีกคัน กล่องก็ยังใช้งานได้ปกติ
    (ไม่อยากโพสมากกว่านี้)

ทำให้รู้สึกได้ถึงอะไรหลายๆอย่าง หลายมุมมอง ทั้งดีและไม่ดี

อย่างน้อย ก็รู้แน่ๆ ว่าเพื่อนกลุ่มนี้นั้นไม่ทิ้งกันเสมอ
    เงินทองนั้นหาเมื่อไรก็หาได้ แต่เพื่อนดีๆนั้นหายาก

5. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    เอ๊ะ ตาพี่ตุ้ยนิ บอกให้เปลี่ยนรถ ๆ จะได้ซื้อมาขับไม่ต้องทำเพิ่ม ฮี่ ๆๆๆ

6. Ti_Es03

Ti_Es03 New Member Member

40
    2
    0
    หน้าตาเป็นยังไงครับพี่วิน แล้วราคามันแพงป่าวครับ
    การทำงานเป็นยังไง ต่างจาก e-manage มั้ยครับ

7. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ถ้าแบบนี้จะเป็น เวอร์ชั่นที่เป็น 32bit
    View attachment 702552
    และนี้ครับเป็นรุ่นใหม่หรือ Version Q ครับ ตัวนี้สามารถ upload Map ได้หมายแบบครับ พูดง่ายๆ switch map ได้แบบ Ultimate และ Fcon
    View attachment 702554

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้