Civic Coupe @ USA!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Blackcoupe, 7 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    รุ่นนี้ไม่มีในไทย jkf jkf jkf หง่ะ หง่ะ

โหดมากๆครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    สวยครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยมากเลยคับ

4. FaMe~*`

FaMe~*` New Member Member

43
    0
    0
    อยากได้อย่างงี้สักคันจังเลย

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ชอบจริงจรีง i-vtec 2.4DOHC

6. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    แจ่มเลยครับ แต่น่าจะเอามาขายต่อจากหน้าตาโต และ เลฟนะครับ:D

7. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    si น่าจะมีใครกล้าแปลงหน้ามั่งนะครับ

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ด้านหน้านี่ ES ใช่เลย

9. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ES คูเป้ เครื่อง K24 A สุดยอด ฟูลออฟชั่นด้วย

10. DEAW EK

DEAW EK New Member Member

869
    0
    0
    งดงามเลยครับ

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  12. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    สวยครับ แต่ทำไมไม่เอามาขายในบ้านเราง่ะ ใครรู้เหตุผลบ้าง????

13. P-Vut

P-Vut New Member Member

67
    2
    0
    ด้านหลังไฟ คล้าย เบนซ์ เลย

14. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เค้าว่ารถแบบคูเป้ไม่สามารถเจาะตลาดไทยได้ เอามาหลายรุ่นหลายยี่ห้อแล้วก็ไม่เข้าเป้าเลย เนื่องจากเหตุผล 2 กลุ่มครับ
    1.ในกลุ่มของวัยรุ่น รถแบบคูเป้ราคาก็จะกระโดดไกลกว่าพวก 4 ประตูมาก อาจจะอยู่ที่ 1.5 เท่าของ 4 ประตูก็ได้ ซึ่งถ้าเงินไม่ถึงจริงๆ ส่วนใหญ่ก็จะมอง 4 ประตูก่อนครับ
    2.ในกลุ่มของคนทำงานมีครอบครัวก็จะไม่เหมาะเท่าไหร่เรื่องการใช้งานในชิวิตประจำวัน การขึ้น-ลงที่นั่งตอนหลังสะหรับครอบครัวที่มีหลายคนจะลำบากหน่อย จึงหันกลับไปมอง 4 ประตูอีกนั่นล่ะครับ
    3.ในกลุ่มคนมีเงินและมีรถหลายคันแล้ว ก็จะหันมามองคูเป้หรือพวกรถสปอร์ตครับ แต่ถ้ามีเงินจริงๆ เค้าก็จะไปเล่นรถฝั่งยุโรปซะมากกว่า พวก BMW 320 IS หรือ BENZ ไปเลยครับ นอกนั้นก็จะมีกลุ่มที่รถ Honda จริงครับที่เล่นคูเป้ ถ้ารถมากๆ ก็ไป S2000 ไปเลย :D

ในปัจจุบันก็จะมีวัยรุ่นที่เริ่มจะมีเงินเก็บหันมาเริ่มเสาะหาคูเป้มากขึ้นเหตุผลเพราะ สวย!!! โดนใจวัยรุ่นครับ (ผมก็คนนึงครับที่ชอบ) แต่ใช้ 4 ประตูครับ

เหตุผลก็มีประมาณนี้ล่ะครับ :)

15. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    เครื่อง K 2.4 คงขับมันส์น่าดู.....สวยๆ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  16. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    คูเป้ Ek เป็นรุ่นเดียวที่นำเข้ามาขายหรือป่าวคับ แต่คูเป้ Esก็สวยดีแต่ผมว่า คูเป้ Ek สวยกว่า [เพราะใช้อยู่] 555+

17. Anakin

Anakin Member Member

39
    0
    6
    ถ้ามันไม่แพงมากเกินไปก็หน้าแปลงหน้า

18. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    รุ่นเราก้อสวยน๊า จิงไหมพี่น้อง ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้