หาเกียร์manualมือสองได้ที่บ้างครับ รบกวนหน่อย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Mon Sur, 6 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mon Sur

Mon Sur Guest

0
    0
    0
    หาเกียร์manualมือสองได้ที่บ้างครับ รบกวนหน่อย

2. เกียร์พังเหรอครับ อาการเป็นไงครับพี่

3. Mon Sur

0
    0
    0
    เกียร์5เข้าแล้วเด้งออกครับ

4. ถ้าเพิ่งเป็นน่าจะซ่อมได้นะครับ ของผมก็เป็นแต่ซ่อมแล้วผ่าเกียร์มาทำสลักใหม่ สลักล็อคตำแหน่งเกียร์แตกครับ

5. Mon Sur

0
    0
    0
    เช็คกับช่างแล้วซ่อมไม่ได้ครับ

6. Mon Sur

0
    0
    0
    ของผมมีอีกปัญหาด้วยตัวเฟืองก่อนเข้าspeed sensorมันสึกหมดแล้ว เข็มความเร็วไม่ขึ้น ตัวเฟืองถอดไม่ออกเพราะรูเล็ก เวลาเบาเครื่องsensorจับไม่ได้เครื่องจะดับ ช่างเลยแนะนำให้เปลี่ยนเกียร์ใหม่เลย

7. มีเกียร์เก่าที่ผมยกลงไว้ลองโทรคุยกันดูไหมครับ เผื่อจะยำใส่กันได้

8. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ผมเกียร์5หลุด ถอดชุดเฟืองเกียร์ 5 ไปโรงกลึง กัดเฟืองใหม่ ใช้งานได้ปกติ แต่ถ้าเฟืองมันสึกเยอะ กัดเฟืองไม่ได้ เสี่ยงเฟืองหัก ต้องลองถอดเฟืองไปให้โรงกลึงดูนะครับ

รถของผมก็เกียร์5เด้งออกเหมือนกัน ขับไปไหนต้องคอยเอาหัวเข่ายันใว้ครัชก็มีเสียงดัง ตอนนี้อยากหาเกียร์ออโต้มาเปลี่ยนจัง.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้