ฺB20Bเกียร์ออโต้ คิกดาวน์ไฟฟ้า วางในบอดี้ EK96 เกียร์มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 24 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการจะออกเมื่อเราวิ่งยาวๆแล้วหยุด จะมีอาการวืดเวลาออกตัว เกียร์เหมือนไม่จับ เวลาออกก็ออกวืดเลยถ้าไม่จับจังหวะดีๆ
    เช่นถ้าผมวิ่งเส้นมอเตอร์เวย์จากพระรามเก้า พอถึงด่านลาดกระบังอาการจะออกเลยคับ พอผมจอดรับบัตรแล้วจังหวะออกตัว
    ถ้ารีบกดคันเร่งมันจะออกล้อดังเอี๊ยดเลยครับ หรือบางทีถ้าเลี้ยงคันเร่งไม่ดีมันก็จะดับไปเลยคับ รอบจะแกว่งต่ำมากๆ
    ล่าสุดช่วงสงกรานต์วิ่งกลับใต้ถ้าเวลาผมจะแล้วเข้าปั๊มจังหวะลดความเร็วจะเลี้ยวเข้าปั๊มดับไป 3 รอบ
    แล้วจังหวะติดไฟแดง ช่วงชุมพร สุราษฎร์ ก็มีดับหลายรอบ ตอนนี้รำคาญมากๆเลยคับ เลยอยากแก้ปัญหานี้ครับ

1. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    ของผมเป็นเกียร์สายรุ่นเก่าคงจะไม่เหมือนกันครับ แต่เคยเป็นอาการรับเดินเบาจะเบามากๆ เวลาเครื่องร้อน เช็คไปมาพบว่าท่อแว็คค่ำรั่วจากตรงข้างบนฝาไปหาลิ้นปีกผีเสื้อครับ ลองเ็คดูก่อนก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้